Wafanyabiashara Tisa wa Mtaa wa Lumumba jijini Mwanza wamepata nafasi ya kujenga upya biashara zao baada ya NMB Bank, kwa kushirikiana na Reliance Insurance, kuwalipa fidia ya Sh1.072 bilioni kufuatia moto ulioteketeza maduka na mali zao Julai 3, 2026.

Meneja wa Madai ya Bima wa NMB Bank, Madoro Max, alisema wataalamu walitumwa kufanya tathmini ya uharibifu mara baada ya taarifa za moto kupokelewa. Tathmini hiyo ilithibitisha madai ya Sh1,072,554,090 kwa wafanyabiashara tisa waliokuwa na bima.

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Said Mtanda, aliwataka wafanyabiashara kulinda biashara na mali zao kwa bima. Meneja wa NMB Kanda ya Ziwa, Faraja Ng’ingo, alisema malipo hayo yatawasaidia waathirika kurejesha biashara na vyanzo vya mapato.

Reliance Insurance ilisema wafanyabiashara tisa pekee kati ya zaidi ya 60 walioathiriwa walikuwa na bima. Mmoja wa wanufaika, Zablon Deogratius, alisema fidia ya NMB itawasaidia kuanza upya baada ya kupoteza mali na mitaji yao.












Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...