Mkurugenzi wa Masoko wa Vodacom Tanzania Ephraim Mafuru(katikati) Mkurugenzi wa Corporate Affairs wa Vodacom Tanzania Mwamvita Makamba(kushoto)Mkuu wa Idara ya mauzo ya M Pesa (kulia)wakionyesha bango lenye kuonyesha ni wateja Milioni moja wanaotumia huduma ya M Pesa hapa nchini mpaka sasa.
KAMPUNI ya simu za mkononi, Vodacom Tanzania hadi sasa imeshasajili wateja zaidi ya milioni moja wa huduma yake ya Vodafone M-Pesa.
Mkurugenzi wa Masoko wa Vodacom, Bw. Ephraim Mafuru, aliwaambia Waandishi wa Habari Jana kwamba kampuni yake inaona fahari kufikisha idadi hiyo ya wateja wa huduma ya Vodafone M-PESA iliyoanza mwaka jana mwezi Aprili.
Huduma ya Vodafone M-Pesa ilianzishwa nchini Tanzania mwezi Aprili 2008 na inamuwezesha mteja kutuma pesa kwa mtu yoyote mahali popote kwa kutumia simu ya mkononi mahali popote katika Tanzania na kwa mteja wa mtandao wowote uliopo hapa nchini.
“Napenda kuwashukuru Watanzania wote kwa kuonyesha imani yao kwa huduma za Vodafone M-Pesa na natoa wito kwa watu wengi zaidi kutumia huduma hii”, alisema.
Bw Mafuru amesema kwamba huduma ya Vodafone M-Pesa ni huduma ya kipekee kwani inawafikia watu wengi ambao wapo katika maeneo mbalimbali nchini hata kama hakuna huduma za kibenki.
Kwa mujibu wa takwimu, wakati huduma ya M-PESA inaingia asilimia 90 ya Watanzania walikuwa hawapati huduma za kibenki nchini idadi ambayo hivi sasa inapungua.
Nchini kote kuna mawakala wa wa M-PESA wapatao 2000, huku kukiwa na wastani wa wateja wapya 10,000 kwa siku.
Baadhi ya huduma zinazopatikana kupitia huduma hiyo ya Vodafone M-PESA ni pamoja na malipo LUKU, Ankara za umeme, maji, ada za shule, michango ya harusi, uhuduma mbalimbali za mighahawa, vituo vya kuuzia mafuta ya magari, maduka makubwa n.k.
Mafuru alisema huduma hii ni mapinduzi halisi kwani kwa kutumia simu za mkononi Watanzania sasa wanaweza kutuma fedha na kulipa huduma mbalimbali. “Huduma hii ni rahisi kupatikana, inayoaminika, na yenye gharama nafuu,” alisema.
Mkurugenzi wa Masoko wa Vodacom, Bw. Ephraim Mafuru, aliwaambia Waandishi wa Habari Jana kwamba kampuni yake inaona fahari kufikisha idadi hiyo ya wateja wa huduma ya Vodafone M-PESA iliyoanza mwaka jana mwezi Aprili.
Huduma ya Vodafone M-Pesa ilianzishwa nchini Tanzania mwezi Aprili 2008 na inamuwezesha mteja kutuma pesa kwa mtu yoyote mahali popote kwa kutumia simu ya mkononi mahali popote katika Tanzania na kwa mteja wa mtandao wowote uliopo hapa nchini.
“Napenda kuwashukuru Watanzania wote kwa kuonyesha imani yao kwa huduma za Vodafone M-Pesa na natoa wito kwa watu wengi zaidi kutumia huduma hii”, alisema.
Bw Mafuru amesema kwamba huduma ya Vodafone M-Pesa ni huduma ya kipekee kwani inawafikia watu wengi ambao wapo katika maeneo mbalimbali nchini hata kama hakuna huduma za kibenki.
Kwa mujibu wa takwimu, wakati huduma ya M-PESA inaingia asilimia 90 ya Watanzania walikuwa hawapati huduma za kibenki nchini idadi ambayo hivi sasa inapungua.
Nchini kote kuna mawakala wa wa M-PESA wapatao 2000, huku kukiwa na wastani wa wateja wapya 10,000 kwa siku.
Baadhi ya huduma zinazopatikana kupitia huduma hiyo ya Vodafone M-PESA ni pamoja na malipo LUKU, Ankara za umeme, maji, ada za shule, michango ya harusi, uhuduma mbalimbali za mighahawa, vituo vya kuuzia mafuta ya magari, maduka makubwa n.k.
Mafuru alisema huduma hii ni mapinduzi halisi kwani kwa kutumia simu za mkononi Watanzania sasa wanaweza kutuma fedha na kulipa huduma mbalimbali. “Huduma hii ni rahisi kupatikana, inayoaminika, na yenye gharama nafuu,” alisema.
Inakadiriwa kuwa kuna Watanzania wapatao milioni 11 wanategemea kupokea pesa kutoka kwa ndugu au jamaa na wengi ya hawa wapo maeneo ya vijijini.


WAKURUGENZI WAWILI....
ReplyDeleteHijabu ilikufanya upendeze zaidi na wala haikuathiri kazi yako. Mbona umeiweka pembeni binti weye?
ReplyDeleteTangu nimejiunga na M Pesa nimefurahi sana imekuwa so effective kwangu
ReplyDelete