Na Oscar Assenga ,TANGA.
CHUO cha Mabaharia Dar es Salaam (DMI) kimewataka wadau wa sekta ya usafirishaji wa majini kushirikiana katika utafiti, mafunzo na ushauri elekezi ili kuandaa wataalamu wenye weledi na uwezo wa kushindana katika soko la ajira ndani na nje ya nchi.
Wito huo umetolewa na Makamu Mkuu wa DMI anayesimamia Taaluma, Utafiti na Ushauri Elekezi, Profesa Wilfred Kileo, wakati akielezea ushiriki wa chuo hicho katika maadhimisho yaliyofanyika mkoani Tanga.
Profesa Kileo alisema DMI imeshiriki katika maadhimisho hayo kutokana na uhusiano wa moja kwa moja uliopo kati ya shughuli za chuo hicho na sekta ya usafirishaji kwa njia ya maji.
Alisema chuo hicho kinahusika na utoaji wa elimu na mafunzo ya ubaharia, utafiti pamoja na ushauri elekezi katika masuala mbalimbali yanayohusu sekta hiyo.
“Tupo hapa kuwaunga mkono na kuwahamasisha watu wanaohusika na vyombo vya usafirishaji majini, pamoja na watafiti katika masuala ya baharini, kushirikiana nasi ili kujenga Taifa lenye wataalamu wenye weledi na uwezo wa kushindana katika soko la ajira,” alisema.
Alisema ushiriki wao pia ni sehemu ya kuunga mkono kauli mbiu ya kuhamisha sera kwenda kwenye utekelezaji, huku akiishukuru Serikali kwa kuandaa maadhimisho hayo mkoani Tanga.
Profesa Kileo alisema maadhimisho hayo yamekuwa fursa muhimu ya kuufanya umma wa Tanga kufahamu zaidi shughuli zinazofanywa na DMI, hususan katika kuandaa wataalamu wa sekta ya majini.
UBAHARIA SI KAZI YA KUZAMIA
Aidha, Profesa Kileo alisema bado kuna mtazamo finyu kwa baadhi ya wananchi kuhusu taaluma ya ubaharia, jambo ambalo linahitaji kubadilishwa kupitia elimu na uhamasishaji.
Alisema zamani kulikuwa na dhana kwamba ubaharia ni kazi inayohusisha zaidi watu wanaozamia majini, lakini ukweli ni kwamba taaluma hiyo inahitaji elimu na mafunzo ya kitaalamu yenye viwango.
“Baharia ni mtaalamu aliyeiva katika taaluma na ana viwango vyake vya elimu na mafunzo. Hii ni taaluma ya kiwango cha juu inayohitaji maandalizi maalumu,” alisema.
Alisema DMI imekuwa ikifanya kampeni mbalimbali katika shule kwa lengo la kuwahamasisha wanafunzi kupenda na kujiunga na masomo yanayohusiana na ubaharia.
Kwa mujibu wa Profesa Kileo, kampeni hizo zinalenga kuwajengea vijana uelewa kuhusu fursa zilizopo katika sekta ya usafirishaji wa majini na kuwaandaa mapema kwa masomo yatakayowawezesha kufikia taaluma hiyo.
BILIONI 10 VYA VIFAA VYA MAFUNZO
Katika hatua nyingine, Profesa Kileo alisema maandalizi ya wataalamu wenye ushindani yanahitaji uwepo wa vifaa maalumu vya kujifunzia na kufanya mafunzo kwa vitendo.
Alisema Serikali imeendelea kuwekeza katika vifaa vya mafunzo, ambapo DMI imepata uwekezaji wa karibu Sh bilioni 10 kwa ajili ya vifaa vitakavyowawezesha wanafunzi kujifunza kwa vitendo.
Alisema vifaa hivyo ni muhimu kwa sababu vinawapa wanafunzi nafasi ya kufanya mazoezi yanayofanana na mazingira halisi watakayokutana nayo wanapokwenda kufanya kazi baharini.
“Tunapoandaa wataalamu wenye ushindani, elimu hiyo inahitaji ushirikiano pamoja na vifaa maalumu vya kufanya mafunzo kwa vitendo. Vifaa hivi vinawawezesha wanafunzi kufanya vitu halisi ambavyo watakwenda kukutana navyo baharini,” alisema.


CHUO cha Mabaharia Dar es Salaam (DMI) kimewataka wadau wa sekta ya usafirishaji wa majini kushirikiana katika utafiti, mafunzo na ushauri elekezi ili kuandaa wataalamu wenye weledi na uwezo wa kushindana katika soko la ajira ndani na nje ya nchi.
Wito huo umetolewa na Makamu Mkuu wa DMI anayesimamia Taaluma, Utafiti na Ushauri Elekezi, Profesa Wilfred Kileo, wakati akielezea ushiriki wa chuo hicho katika maadhimisho yaliyofanyika mkoani Tanga.
Profesa Kileo alisema DMI imeshiriki katika maadhimisho hayo kutokana na uhusiano wa moja kwa moja uliopo kati ya shughuli za chuo hicho na sekta ya usafirishaji kwa njia ya maji.
Alisema chuo hicho kinahusika na utoaji wa elimu na mafunzo ya ubaharia, utafiti pamoja na ushauri elekezi katika masuala mbalimbali yanayohusu sekta hiyo.
“Tupo hapa kuwaunga mkono na kuwahamasisha watu wanaohusika na vyombo vya usafirishaji majini, pamoja na watafiti katika masuala ya baharini, kushirikiana nasi ili kujenga Taifa lenye wataalamu wenye weledi na uwezo wa kushindana katika soko la ajira,” alisema.
Alisema ushiriki wao pia ni sehemu ya kuunga mkono kauli mbiu ya kuhamisha sera kwenda kwenye utekelezaji, huku akiishukuru Serikali kwa kuandaa maadhimisho hayo mkoani Tanga.
Profesa Kileo alisema maadhimisho hayo yamekuwa fursa muhimu ya kuufanya umma wa Tanga kufahamu zaidi shughuli zinazofanywa na DMI, hususan katika kuandaa wataalamu wa sekta ya majini.
UBAHARIA SI KAZI YA KUZAMIA
Aidha, Profesa Kileo alisema bado kuna mtazamo finyu kwa baadhi ya wananchi kuhusu taaluma ya ubaharia, jambo ambalo linahitaji kubadilishwa kupitia elimu na uhamasishaji.
Alisema zamani kulikuwa na dhana kwamba ubaharia ni kazi inayohusisha zaidi watu wanaozamia majini, lakini ukweli ni kwamba taaluma hiyo inahitaji elimu na mafunzo ya kitaalamu yenye viwango.
“Baharia ni mtaalamu aliyeiva katika taaluma na ana viwango vyake vya elimu na mafunzo. Hii ni taaluma ya kiwango cha juu inayohitaji maandalizi maalumu,” alisema.
Alisema DMI imekuwa ikifanya kampeni mbalimbali katika shule kwa lengo la kuwahamasisha wanafunzi kupenda na kujiunga na masomo yanayohusiana na ubaharia.
Kwa mujibu wa Profesa Kileo, kampeni hizo zinalenga kuwajengea vijana uelewa kuhusu fursa zilizopo katika sekta ya usafirishaji wa majini na kuwaandaa mapema kwa masomo yatakayowawezesha kufikia taaluma hiyo.
BILIONI 10 VYA VIFAA VYA MAFUNZO
Katika hatua nyingine, Profesa Kileo alisema maandalizi ya wataalamu wenye ushindani yanahitaji uwepo wa vifaa maalumu vya kujifunzia na kufanya mafunzo kwa vitendo.
Alisema Serikali imeendelea kuwekeza katika vifaa vya mafunzo, ambapo DMI imepata uwekezaji wa karibu Sh bilioni 10 kwa ajili ya vifaa vitakavyowawezesha wanafunzi kujifunza kwa vitendo.
Alisema vifaa hivyo ni muhimu kwa sababu vinawapa wanafunzi nafasi ya kufanya mazoezi yanayofanana na mazingira halisi watakayokutana nayo wanapokwenda kufanya kazi baharini.
“Tunapoandaa wataalamu wenye ushindani, elimu hiyo inahitaji ushirikiano pamoja na vifaa maalumu vya kufanya mafunzo kwa vitendo. Vifaa hivi vinawawezesha wanafunzi kufanya vitu halisi ambavyo watakwenda kukutana navyo baharini,” alisema.




Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...