Na Mwandishi wetu, Mirerani

MWENYEKITI wa chama cha wachimbaji madini Mkoa wa Manyara, (MAREMA) Elisha Nelson Mnyawi amewaasa wanasiasa wenye agenda nyepesi kuwaacha wachimbaji madini wafanye kazi zao na kutowachafua kuwa wanatorosha madini.

Mwenyekiti huyo wa MAREMA Elisha ameeleza hayo katika mkutano wa wachimbaji madini ya Tanzanite mji mdogo wa Mirerani, wakati wa kujadili changamoto mbalimbali zinazowakabili.

Elisha amesema wachimbaji wasiwakubali kamwe wanasiasa wenye agenda nyepesi za kuwachafua kwani wengine wapo kwa ajili ya kuangalia maslahi yao pekee.

Amesema wachimbaji hawataki vikwazo wanataka wafanye kazi kwa saa 24 kila siku ili wapate madini kwani hivi sasa madini ya Tanzanite hayapatikani kwa wingi ila baadhi ya wanasiasa wanawakwamisha.

"Wachimbaji wanaposemwa vibaya naumia mno, tunapokuchagua kiongozi utuongoze siyo fimbo ya kutuchapia, agenda za kutuchafua wachimbaji tusikubali kamwe," amesema Elisha.

Amewaasa wachimbaji madini wawe wanachuja wanasiasa wakuchaguliwa pindi wakati ukifika kwenye uchaguzi ili wasiachiwe bomu.

""Tunapozungumzia uchumi wa Mirerani wasilete utani au kuwasingizia uongo wachimbaji na mwanasiasa mwenye agenda nyepesi atupishe, tuwe tunawauliza kwanza unatoka wapi, tumjue balozi wake," amesema Elisha.

Katibu mkuu wa MAREMA, Tariq Kibwe amesema kiwa wao wachimbaji siyo wanasiasa na wanajibana na kujinyima katika kuchimba madini ili wafanikiwe.

Kibwe amesema wachimbaji wapo sambamba na Mwenyekiti wa MAREMA Elisha katika kuwasemea na kuwatetea kwenye changamoto zao zinazowakabili.

"Baadhi ya wanasiasa wanatulalamikia kuwa wachimbaji tunawachangia viongozi wa juu, jamani wanapaswa kuelewa sisi hatukuchangia mtu tulichangia chama," amesema Kibwe.


Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...