Dar es Salaam, Septemba 29, 2026 — Shirika la Dawa Asilia na Uhifadhi wa Mazingira Tanzania (TRAMEPRO) limetoa wito kwa Serikali, madereva, wamiliki wa mabasi na malori pamoja na wadau wengine kukutana haraka na kufanya mazungumzo ya kutafuta suluhu ya mgogoro wa usafirishaji nchini.

TRAMEPRO imesema kusitishwa kwa baadhi ya huduma za usafirishaji wa abiria na mizigo kumeathiri shughuli za wananchi katika maeneo mbalimbali, ikiwemo Dar es Salaam, Dodoma, Mwanza, Morogoro, Mbeya, Njombe, Ruvuma na Kilimanjaro.

Shirika hilo limeeleza kuwa sekta ya usafirishaji ni muhimu kwa uchumi na maisha ya wananchi, hivyo mgogoro ukiendelea unaweza kuathiri usafirishaji wa abiria, chakula, dawa, mafuta, mazao na bidhaa nyingine muhimu.

TRAMEPRO imeitaka , LATRA na mamlaka nyingine husika kuitisha kikao cha dharura, kusikiliza madai ya madereva na kuhakikisha hatua zinazochukuliwa zinafuata sheria na haki za pande zote.

Aidha, madereva wametakiwa kutumia njia za kisheria na za amani katika kuwasilisha madai yao, huku wamiliki wa mabasi na malori wakitakiwa kuheshimu haki, usalama na ustawi wa madereva.

TRAMEPRO imesisitiza kuwa haki ya dereva, mwajiri, abiria na mwananchi inapaswa kulindwa.

“Haki ya mmoja isiwe sababu ya kuvunja haki ya mwingine.”

Taarifa hiyo imetolewa na Boniventura Ferdinand Mwalongo, Katibu Mkuu wa TRAMEPRO.

Next
This is the most recent post.
Previous
Older Post

Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...