Na Karama Kenyunko Michuzi Tv
WATANZANIA 8,408 wameunganishwa na fursa za ajira nje ya nchi kuanzia Januari mwaka huu hadi sasa, huku jumla ya Watanzania 15,715 wakinufaika na fursa hizo katika kipindi cha miaka miwili iliyopita.
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Ajira na Mahusiano), Deus Sangu, alisema Septemba 28,2026 wakati akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam.
Sangu alisema Tanzania imeingia mikataba na nchi mbalimbali, zikiwemo za Ghuba, kwa ajili ya kuongeza fursa za ajira katika fani za kilimo, mifugo, udaktari, ujenzi, uhandisi, ufundi mchundo, udereva, upishi na huduma za majumbani.
Alisema kwa sasa Watanzania wameanza kupata ajira za kitaalamu katika nchi za nje, zikiwemo za walimu wa vyuo vikuu, madaktari na wahandisi, tofauti na hapo nyuma ambapo wengi waliokwenda katika nchi za Kiarabu walifanya zaidi kazi za majumbani.
“Hivi karibuni tutatangaza fursa za ajira kwa mainjinia 650, ma-engineer na ma-technician, ambazo ni fursa tuliyoenda kuzungumza nao wenzetu na wakatupatia hizo fursa,” alisema.
Alisema kampuni kubwa ya ujenzi nchini Qatar, Holding Power, inatarajia kutoa fursa za ajira zipatazo 4,500 kwa Watanzania.
Aidha, alisema Serikali imeendelea kuwaunganisha vijana na fursa katika nchi za Ulaya, zikiwemo Poland, Sweden, Norway na Ujerumani, huku baadhi yao wakiwa wahitimu wa Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo (SUA) katika fani za kilimo na mifugo.
Sangu alisema Serikali imeweka mifumo ya kuhakikisha vijana wanaokwenda kufanya kazi nje ya nchi wanalindwa dhidi ya changamoto zilizokuwa zikijitokeza hapo nyuma, ikiwemo unyanyasaji na kunyang’anywa pasipoti.
Alisema kwa sasa hakuna wakala binafsi anayeweza kumkusanyisha mfanyakazi kwenda kufanya kazi nje ya nchi bila kupitia mifumo ya Serikali.
“Tumehakikisha kwamba wote wanaoenda kufanya kazi nje ya nchi wanapewa mikataba, na mikataba hiyo itakuwa chini ya Ofisi ya Waziri Mkuu Kazi, Ajira na Mahusiano,” alisema.
Alisema mikataba hiyo inalenga kulinda haki za wafanyakazi, ikiwemo kuhakikisha ujira na kiwango cha malipo vinaendana na kazi anayokwenda kufanya mfanyakazi.
Sangu alisema Serikali pia inashirikiana na Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki kupitia balozi zake, huku mwajiri akitakiwa kuwa na mawasiliano na ubalozi.
“Tumehakikisha kwamba balozi wetu anakuwa na mawasiliano ya moja kwa moja na mwajiri. Na hii imepunguza sana changamoto ya vijana wetu kunyanyaswa, kunyang’anywa paspoti, na kwa kipindi hiki kuanzia mwezi Januari mpaka sasa hatuna kesi yoyote iliyoripotiwa kwamba kuna unyanyasaji,” alisema.
Alisema Serikali imeweka pia utaratibu wa kuwaaga vijana kabla hawajaondoka nchini kupitia Special Departure Day, ambapo hupewa maelekezo kuhusu mazingira ya kazi na namna ya kupata msaada wanapokutana na changamoto.
Aidha, Serikali imeweka kanzidata ya wafanyakazi wanaokwenda kufanya kazi nje ya nchi, na hakuna mfanyakazi anayekwenda kufanya kazi nje bila kupitia kanzidata hiyo.
Sangu alisema fursa nyingine zipo kwa manesi kutoka Saudi Arabia, huku Qatar ikitarajiwa kutoa nafasi nyingine kwa manesi zitakazotangazwa hivi karibuni.
“Fursa za nje zikipatikana ni jukumu letu Serikali kupitia Wizara ya Kazi na Ajira kuhakikisha tunawalinda vijana wetu na kuwaunganisha na fursa za ajira,” alisema.




.jpeg)
Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...