Na MWANDISHI WETU

WANANCHI, wadau, taasisi, mashirika, kampuni na watu binafsi wameombwa kujitokeza kuchangia harambee yenye lengo la kukusanya Sh milioni 105 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa muhimu vya afya wilayani Kigamboni, Dar es Salaam.

Wito huo umetolewa na Katibu Tawala wa Wilaya ya Kigamboni, Pendo Abdallah Mahalu, aliyemwakilisha Mkuu wa Wilaya hiyo katika mbio za Afya ya Mama Kigamboni City Marathon, zilizoandaliwa na Taasisi ya Afya ya Mama Foundation kwa lengo la kuchangisha fedha hizo.

Mbio hizo zilizoanzia katika Viwanja vya Tungi Madani, karibu na Daraja la Nyerere, wilayani Kigamboni, zilishirikisha wakimbiaji kutoka klabu mbalimbali za marathon nchini, waliokimbia umbali wa kilomita tano na kilomita 21.

Pendo amesema fedha hizo zitasaidia kununua vifaa tiba muhimu, vikiwemo mashine za kupima na kufuatilia ishara muhimu za uhai wa watoto, vifaa vya kusaidia upumuaji wa watoto wachanga pamoja na zana za kupima kiwango cha oksijeni katika damu.

“Pia zinahitajika seti maalumu za vifaa safi na salama vya kujifungulia kwa ajili ya wajawazito, vitanda vya kujifungulia pamoja na vifaa vya wodi ya uzazi,” amesema Pendo.

Amesema Serikali chini ya uongozi wa Rais Dk. Samia Suluhu Hassan inaendelea kuwekeza kwa kasi katika sekta ya afya kwa kujenga zahanati, vituo vya afya na hospitali za wilaya kote nchini, ingawa ushiriki wa wadau bado unahitajika.

“Ninaipongeza taasisi hii isiyo ya kiserikali ya Afya ya Mama Foundation kwa kuandaa mbio hizi ili kukamilisha pale penye mapungufu na kuhakikisha huduma zinawafikia walengwa,” amesema Pendo.

Aidha, amewaomba wadau zaidi kujitokeza kuchangia na kufanikisha harambee hiyo, yenye lengo la kuboresha huduma za afya wilayani Kigamboni.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Bodi ya Afya ya Mama Foundation, Felister Bwana, amesema taasisi hiyo ilianzishwa kwa lengo kuu la kuhakikisha hakuna mama anayepoteza maisha wakati wa kujifungua.

“Katika kufuatilia huduma za afya ya uzazi Wilaya ya Kigamboni, taasisi ilibaini kuwa vituo vyetu vya afya na zahanati bado vinakabiliwa na uhaba wa vifaa tiba na miundombinu katika kutoa huduma za msingi kwa mama na watoto wachanga,” amesema Felister.

Ameongeza kuwa changamoto hizo ndizo zilizoifanya taasisi hiyo kuandaa mbio hizo zenye kaulimbiu ‘Mama Imara, Taifa Imara’, kwa lengo la kufanya harambee ya kukusanya Sh milioni 105 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa tiba.

Mkurugenzi wa Biashara wa Azania Bank, Yahaya Mbanka, amesema benki hiyo imeahidi kuchangia Sh milioni 5 katika kufanikisha mpango huo.









Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...