Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Deogratius John Ndejembi, amewasili katika Kituo cha Kimataifa cha Mikutano cha Julius Nyerere (JNICC), jijini Dar es Salaam, leo Oktoba 8, 2026, kumwakilisha Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, katika Mkutano wa 12 wa Nchi Wanachama wa Mkataba wa Nairobi (COP12).
Mkataba wa Nairobi unalenga kuimarisha uhifadhi, usimamizi endelevu na ulinzi wa mazingira ya bahari na ukanda wa pwani katika eneo la Magharibi mwa Bahari ya Hindi.
Mkutano huo ulioanza Oktoba 6, 2026, unatarajiwa kuhitimishwa Oktoba 9, 2026, na unaenda sambamba na maadhimisho ya miaka 40 ya Mkataba wa Nairobi, ulioanzishwa mwaka 1985.
Miongoni mwa masuala yanayojadiliwa katika mkutano huo ni mikakati ya kukuza uchumi wa buluu kupitia uvuvi endelevu, kukabiliana na uchafuzi wa mazingira ya bahari na athari za mabadiliko ya tabianchi, pamoja na kuimarisha uhifadhi wa bayoanuai za baharini na maeneo ya pwani.
Mkataba wa Nairobi unalenga kuimarisha uhifadhi, usimamizi endelevu na ulinzi wa mazingira ya bahari na ukanda wa pwani katika eneo la Magharibi mwa Bahari ya Hindi.
Mkutano huo ulioanza Oktoba 6, 2026, unatarajiwa kuhitimishwa Oktoba 9, 2026, na unaenda sambamba na maadhimisho ya miaka 40 ya Mkataba wa Nairobi, ulioanzishwa mwaka 1985.
Miongoni mwa masuala yanayojadiliwa katika mkutano huo ni mikakati ya kukuza uchumi wa buluu kupitia uvuvi endelevu, kukabiliana na uchafuzi wa mazingira ya bahari na athari za mabadiliko ya tabianchi, pamoja na kuimarisha uhifadhi wa bayoanuai za baharini na maeneo ya pwani.




.jpeg)
.jpeg)



Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...