Na Janeth Raphael - MichuziTv

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) imefungua Awamu ya Tatu na ya mwisho ya udahili wa wanafunzi wa Shahada ya Kwanza kwa mwaka wa masomo 2026/2027, huku waombaji ambao hawakupata nafasi katika awamu zilizopita wakipewa fursa nyingine ya kutuma maombi katika programu ambazo bado zina nafasi.

Katibu Mtendaji wa TCU, Prof. Charles Kihampa ametoa TAARIFA hiyo katika mkutano na waandishi wa habari jijini Dodoma Leo ambapo amesema, dirisha la kutuma maombi katika awamu hiyo litakuwa wazi kuanzia leo Oktoba 3 hadi Oktoba 9, 2026, baada ya Tume kupokea maombi kutoka kwa baadhi ya waombaji ambao hawakufanikiwa kupata udahili katika awamu zilizopita pamoja na vyuo ambavyo bado vina nafasi za udahili.

Tume imeviagiza vyuo vya elimu ya juu nchini kuendelea kutangaza programu ambazo bado zina nafasi ili kuwawezesha waombaji kufanya uchaguzi na kutuma maombi kwa wakati.

TCU imesema hatua hiyo imechukuliwa baada ya kukamilika kwa awamu mbili za awali za udahili, huku ikiwasihi waombaji ambao hawakutuma maombi au hawakupata nafasi katika Awamu ya Pili kutumia fursa hiyo kutuma maombi katika vyuo na programu wanazozipenda.

Awamu ya Tatu itafuata ratiba maalum ambapo vyuo vitawasilisha TCU majina ya wanafunzi waliodahiliwa kati ya Oktoba 13 na 14, 2026, kabla ya majina hayo kutangazwa na vyuo husika Oktoba 17, 2026.

Aidha, TCU imesema waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Pili, pamoja na wale ambao hawakuthibitisha udahili wao katika Awamu ya Kwanza, wanatakiwa kuthibitisha udahili katika chuo kimojawapo kuanzia Oktoba 3 hadi 19, 2026.

Uthibitisho huo utafanyika kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa kwa ujumbe mfupi wa simu au kupitia barua pepe ambayo mwombaji alitumia wakati wa kutuma maombi ya udahili.

TCU imeeleza kuwa waombaji ambao hawajapokea namba hiyo wanapaswa kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe wenye namba maalum ya siri ili kukamilisha mchakato wa kuthibitisha udahili.

Pia, waombaji wameelekezwa kufanya uthibitisho kupitia akaunti walizotumia wakati wa kuomba udahili. Orodha ya waombaji waliodahiliwa katika zaidi ya chuo kimoja inapatikana kupitia tovuti ya TCU.

Kwa upande mwingine, TCU imekumbusha kuwa masuala yote yanayohusu udahili au uthibitisho wa udahili yanapaswa kuwasilishwa moja kwa moja kwenye vyuo husika.

Vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa za waombaji wanaokumbana na changamoto wakati wa kuthibitisha udahili na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.

Kwa ratiba ya Awamu ya Tatu, maombi ya udahili yatafanyika Oktoba 3 hadi 9, vyuo kuwasilisha majina TCU Oktoba 13 hadi 14, kutangaza majina Oktoba 17, huku uthibitisho wa udahili kwa waliodahiliwa zaidi ya chuo kimoja ukifanyika Oktoba 17 hadi 19, 2026.


Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...