Katika jitihada za kuimarisha utendaji kazi na kuendana na viwango vya kimataifa, Jeshi la Magereza nchini Tanzania limeingia kwenye ukurasa mpya baada ya kunufaika na fursa ya kujiunga na Shirikisho la Kimataifa la Askari wa Kike na Wasimamizi wa Sheria (International Association of Women Police - IAWP).
Hatua hii haijafungua tu milango ya kujifunza mbinu za kisasa za urekebishaji, bali pia imekuwa nguzo muhimu katika kuwajengea uwezo na kujiamini askari wa kike ndani ya jeshi hilo.
Jeshi la Magereza limeeleza kufurahishwa kwake na fursa hiyo, likibainisha kuwa ushiriki huo umelipa jeshi nafasi ya kipekee ya kujifunza na kupata mbinu za kisasa kutoka kwa wataalamu na washiriki wa mataifa mbalimbali yaliyoendelea duniani.
Maboresho Katika Huduma za Urekebishaji
Akizungumza kuhusu ushiriki huo, Kamishna Msaidizi wa Magereza, ACP Edith Mbogo, ameeleza kuwa Jeshi la Magereza linajivunia maboresho makubwa yaliyofanyika katika utendaji wake wa kazi, hususan katika eneo la utoaji wa huduma za urekebishaji kwa wafungwa.
Katika maelezo yake, ACP Mbogo ametoa pongezi za pekee kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa namna ambavyo Serikali yake imeendelea kuliwezesha Jeshi la Magereza kutekeleza majukumu yake kikamilifu na kuboresha huduma zinazotolewa kwa jamii.
Amesisitiza kuwa, kwa sasa Jeshi la Magereza limejikita zaidi katika kufanya maboresho ya kimkakati kwenye maeneo mbalimbali ikiwemo kujenga uwezo wa askari ili waweze kutekeleza majukumu yao kwa ufanisi wa hali ya juu na kutoa huduma bora zaidi.
Kuwajengea Uwezo na Kujiamini Askari
Kwa upande wa utendaji wa kila siku, mafunzo hayo yameonekana kuleta matokeo chanya ya haraka kwa watendaji. Sajenti wa Magereza Elizabeth Haule amebainisha kuwa mafunzo hayo ya IAWP yamewajengea uwezo mkubwa na kuongeza kiwango cha kujiamini katika kutekeleza majukumu yao ya kila siku ya kiutendaji.
Sajenti Haule ameongeza kuwa ushiriki katika mafunzo kama hayo utasaidia sana kuongeza uelewa miongoni mwa askari, pamoja na kuwahamasisha kushiriki mara kwa mara katika programu mbalimbali za kimataifa kwa lengo la kujifunza, kubadilishana uzoefu, na kuendelea kuboresha huduma.
Kuimarisha Ushirikiano wa Kimataifa
Akihitimisha maelezo yake, ACP Edith Mbogo amemshukuru Mkuu wa Jeshi la Magereza nchini Tanzania CGP Jeremiah Yoram Katungu kwa jitihada zake za kuwafungulia dunia ya kujifunza kutoka kwa wadau mbalimbali duniani.
Amesema fursa hizo zitawawezesha kujenga mtandao imara wa mawasiliano na ushirikiano mzuri wa kimataifa, jambo linalotazamiwa kuongeza idadi ya washiriki kutoka Jeshi la Magereza katika mafunzo na programu mbalimbali za kimataifa hapo baadaye.
Washiriki wa Mkutano wa shirikisho la askari wa kike na wasimamizi wa sheria (IAWP) wakijianda kuingia katika Madarasa na muendelezo wa masomo yao yanayoendelea Bali Indonesia leo September 24,2026.






Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...