Mkurugenzi wa Udhibiti Uchumi wa Shirika hilo Nahson Sigalla wa Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania (TASAC) akifungua mafunzo kwa mawakala wa Sensa ya Vyombo vya Majini yaliyofanyika mjini Bagamoyo.
Baadhi ya Washiriki wa Mafunzo kwa ajili ya kuendesha Sensa ya Vyombo vya Majini

Na Chalila Kibuda ,Michuzi TV
SHIRIKA la Uwakala wa Meli Tanzania (TASAC) limesema kufanyika kwa Sensa ya Vyombo vya Usafiri Majini kutaiwezesha Serikali na wadau wa sekta ya usafirishaji kwa njia ya maji kupanga mipango endelevu ya maendeleo ya sekta hiyo.

Hayo yamesemwa na Mkurugenzi wa Udhibiti Uchumi wa TASAC, Nahson Sigalla, kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa shirika hilo, wakati akifungua mafunzo ya siku mbili kwa ajili ya maandalizi ya Sensa ya Vyombo vya Usafiri Majini inayofanyika nchini kote.

Sigalla amesema Sensa iliyofanyika mwaka 2021 ilikuwa na mafanikio, ambapo jumla ya vyombo 52,800 vya usafiri majini vilibainika, huku Sensa ya mwaka 2026 ikilenga kutoa hali halisi ya idadi na mwenendo wa vyombo hivyo nchini.

Amesema taarifa zitakazopatikana kupitia sensa hiyo zitasaidia Serikali kupata picha ya mahitaji ya sekta ya usafirishaji kwa njia ya maji na kuweka mikakati inayolenga kutekeleza dhamira ya Serikali ya kukuza uchumi wa buluu.

“Sensa hii itatoa picha halisi ya hali ya vyombo vya usafiri majini na mahitaji yaliyopo katika sekta, jambo litakalosaidia Serikali na wadau kupanga mipango inayokidhi mahitaji hayo,” amesema Sigalla.

Ameongeza kuwa, mbali na kuhesabu vyombo vya usafiri majini, TASAC inalenga kukusanya taarifa kuhusu maeneo muhimu yanayohusika na ujenzi wa vyombo hivyo, ikiwa ni pamoja na kubaini idadi ya wataalamu wanaohusika na uzalishaji wake.

Kwa mujibu wa Sigalla, taarifa hizo zitasaidia kuhakikisha vyombo vinavyozalishwa vinazingatia viwango vinavyotakiwa vya usalama na mahitaji ya sekta ya usafirishaji majini.

Amesema Sensa hiyo pia itasaidia kutoa picha ya hatua iliyofikiwa kuelekea utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo ya 2050 katika sekta ya usafirishaji kwa njia ya maji.

Mshiriki wa Mafunzo hayo Afisa Uvuvi Mkoa wa Lindi, Abdallah Kawambwa, amesema alishiriki Sensa ya Vyombo vya Usafiri Majini iliyofanyika mwaka 2021 na kwamba zoezi la mwaka 2026 linatarajiwa kuwa na ufanisi zaidi kutokana na maboresho yaliyofanyika na changamoto zilizobainika katika zoezi lililopita.

Baadhi ya maafisa kutoka sekta ya uvuvi walioshiriki mafunzo hayo wamesema mafunzo hayo yatawawezesha kutekeleza zoezi la sensa kwa weledi na usahihi, hatua ambayo itasaidia kuboresha huduma kwa jamii.

Mafunzo hayo yamewakutanisha wataalamu kutoka taasisi na idara mbalimbali, zikiwemo Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS), sekta ya Uvuvi na Mifugo, TASAC pamoja na Ofisi ya Rais–Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI).


Picha za makundi za matukio mbalimbali ya Mgeni rasmi na washiriki wa mafunzo wataondesha Sensa ya Vyombo vya Usafiri majini.

Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...