Naibu Waziri wa Viwanda, Denise Londo, ametembelea ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Mvomero na kufanya mazungumzo na Mkuu wa Wilaya hiyo, Richard Kasesela, kuhusu mikakati ya kuifanya Mvomero kuwa kitovu cha viwanda mkoani Morogoro, hususan viwanda vya kuchakata mazao ya kilimo ili kuongeza thamani ya mazao na kukuza uchumi wa eneo hilo.
Mazungumzo hayo yamelenga kubaini fursa za uwekezaji katika sekta ya viwanda, kwa kuzingatia uzalishaji wa mazao ya kilimo unaoweza kuwa msingi wa kuanzishwa kwa viwanda vya uchakataji.
Hatua hiyo inatarajiwa kuchochea ukuaji wa biashara, kupanua soko la mazao ya wakulima na kuongeza fursa za ajira kwa wananchi, hususan vijana.
Aidha, kuimarishwa kwa uwekezaji katika viwanda vya kuchakata mazao kunatajwa kuwa miongoni mwa mikakati muhimu ya kujenga uchumi shindani wa Mvomero na mkoa wa Morogoro kwa ujumla.
Kupitia ushirikiano kati ya Serikali na sekta binafsi, wilaya hiyo ina fursa ya kuongeza thamani ya mazao kabla ya kufikishwa sokoni, kuongeza kipato cha wakulima na kuvutia wawekezaji katika mnyororo wa thamani wa mazao ya kilimo.
Mazungumzo hayo yamelenga kubaini fursa za uwekezaji katika sekta ya viwanda, kwa kuzingatia uzalishaji wa mazao ya kilimo unaoweza kuwa msingi wa kuanzishwa kwa viwanda vya uchakataji.
Hatua hiyo inatarajiwa kuchochea ukuaji wa biashara, kupanua soko la mazao ya wakulima na kuongeza fursa za ajira kwa wananchi, hususan vijana.
Aidha, kuimarishwa kwa uwekezaji katika viwanda vya kuchakata mazao kunatajwa kuwa miongoni mwa mikakati muhimu ya kujenga uchumi shindani wa Mvomero na mkoa wa Morogoro kwa ujumla.
Kupitia ushirikiano kati ya Serikali na sekta binafsi, wilaya hiyo ina fursa ya kuongeza thamani ya mazao kabla ya kufikishwa sokoni, kuongeza kipato cha wakulima na kuvutia wawekezaji katika mnyororo wa thamani wa mazao ya kilimo.




Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...