Na Mwandishi Wetu, Morogoro
WAWEKEZAJI wafanyabiashara na wasafirishaji wa mizigo mkoani Morogoro wameitaka Serikali kupitia Shirika la Reli Tanzania (TRC), kuongeza kasi na ufanisi wa usafirishaji wa mizigo kwa kutumia Reli ya Kisasa ya SGR ili kupunguza gharama za biashara na kuchochea ukuaji wa uchumi.

Wamesema pamoja na kuongezeka kwa mahitaji ya usafirishaji wa mizigo kwa njia ya reli, bado kuna umuhimu wa kuboresha miundombinu na huduma zinazotolewa ili kuhakikisha wafanyabiashara na wawekezaji wanapata huduma kwa wakati na kwa uhakika.

wamesema hatua hiyo itasaidia kupunguza muda wa kusafirisha mizigo kutoka eneo moja kwenda jingine, kupunguza gharama za uendeshaji wa biashara na kuongeza ushindani katika sekta ya usafirishaji nchini.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Morogoro, Katibu Tawala wa Mkoa huo, Dkt. Mussa Ali Mussa, kwa kushirikiana na Katibu Tawala Msaidizi anayeshughulikia masuala ya biashara, Beatrice Njau, wameeleza changamoto zinazokabili miundombinu ya reli na kusisitiza umuhimu wa kuzitatua ili kuongeza ufanisi wa huduma.

Mwakilishi wa Bandari Kavu ya Free Zone Mkoa Morogoro Mansoor Hilari Hilari amesema kuboreshwa kwa miundombinu hiyo kutakuwa na mchango mkubwa katika kurahisisha shughuli za kiuchumi, hususan kwa wafanyabiashara na wawekezaji wanaotegemea usafiri wa reli kusafirisha bidhaa zao.

Kwa upande wake, mwakilishi wa Shirika la Reli Tanzania (TRC), Raphael Bwire, amesema shirika hilo linaendelea na juhudi za kupanua na kuboresha miundombinu ya reli ili kuongeza uwezo wa kuhudumia mahitaji ya usafirishaji wa mizigo yanayoendelea kukua.

Amesema hatua hizo ni sehemu ya jitihada za kuimarisha huduma za reli na kuhakikisha zinakidhi mahitaji ya wananchi, wafanyabiashara na sekta mbalimbali za kiuchumi.

Naye Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania (TASAC), Nahodha Mussa Mandia, amesema bodi hiyo itaendelea kuishauri Serikali kuhusu umuhimu wa kuboresha miundombinu ya reli ili kuimarisha mfumo mzima wa usafirishaji hasa katika usafirishaji wa makasha kutoka Bandari ya Dar es Salaam na kuweka kwenye Bandari ya Free Zone mkoani Morogoro.

Amesema uwekezaji katika miundombinu ya usafirishaji ni muhimu katika kuchochea biashara, kuongeza ufanisi wa usafirishaji wa mizigo na kuvutia wawekezaji zaidi.







Next
This is the most recent post.
Previous
Older Post

Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...