-Kamishna Jenerali Lyimo atoa angalizo kwa familia, wamiliki wa mabasi
Na Mwandishi Wetu
FAMILIA zinazokodi mabasi madogo (hiace/coaster) kusafirisha waombolezaji au miili ya marehemu kwenda mikoani zimetakiwa kuwa waangalifu, baada ya kubainika baadhi ya gari hizo zinatumika kusafirisha Dawa za kulevya.
Kwa mujibu wa Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) ni kwamba kuna magari yanayotumika kubeba miili ya marehemu yamekuwq yanabeba Dawa za kulevya wakati wa kwenda au kurudi.
Akizungumza leo Septemba 29,2026 jijini Dar es Salaam amesema Mamlaka imebainika kuna magari yanayotumika kusafirisha miili ya marehemu na wanafamilia yanatumika kusafirisha dawa za kulevya, hivyo mamlaka itachukua hatua kali kwa mujibu wa sheria.
“Iwapo tutabaini gari inayosafirisha maiti imebeba dawa za kulevya hatutasita kuchukua hatua, tutakama gari,familia na kuzuia maiti.Wanaotumia magari hayo wengine wanasafirisha dawa wakati wanaenda mkoani au wanarudi. Magari hayo mengi ni yale yanayokwenda kanda ya Kaskazini Tanga, Kilimanjaro na Arusha.”
Pia amesema kuongezeka kwa matumizi ya magari ya abiria katika usafirishaji wa dawa za kulevya ni jambo linalotia wasiwasi mkubwa, huku wasafirishaji wakitumia huduma za kawaida za usafiri kusafirisha dawa hizo kati ya mkoa na mkoa.
Amewataka wamiliki na waendeshaji wa mabasi madogo, mabasi makubwa na magari binafsi kuimarisha udhibiti wa mizigo inayobeba katika magari yao, akionya kuwa gari lolote litakalobainika kutumika kusafirisha dawa za kulevya litatafishwa.
"Hatua hii inaweza kuwaacha wamiliki wa magari wasio na hatia wakipata hasara za kifedha, hasa pale ambapo wameshindwa kusimamia ipasavyo jinsi magari yao yanavyotumiwa," amesema Kamishina Jenerali Lyimo.
Ametoa rai kwa wananchi kuendelea kuwa waangalifu wanapokodi magari, hasa kwa ajili ya shughuli za msiba na shughuli nyingine za kijamii, na kuweka makubaliano ya wazi na waendeshaji kuhusu mizigo na vifurushi vingine.
Wakati huo huo DCEA imeendelea kufanya operesheni maalum katika mikoa 14 kati ya Julai na Septemba MWAKA huu na kufanikiwa kukamata dawa za kulevya kilo 18,078.41.
Mikoa iliyohusika katika operesheni hizo ni Dar es Salaam, Tanga, Kilimanjaro, Arusha, Morogoro, Tabora, Shinyanga, Mwanza, Mara, Dodoma, Mbeya, Lindi, Mtwara na Ruvuma.
Kati ya dawa zilizokamatwa, kilo 11,504.76 zilikuwa ni bangi, kilo 6,529.5 mirungi, kilo 44.45 bangi aina ya skanka na gramu 41.25 za heroin huku jumla ya watuhumiwa 289 walikamatwa, ambapo 169 kati yao wamefikishwa mahakamani.Wengine taratibu za kisheria dhidi ya wengine zikiendelea.
Operesheni hizo pia zilifanikisha ukamataji wa magari mepesi manane, bajaji moja na pikipiki 40 zilizohusishwa na usafirishaji wa dawa za kulevya.



Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...