SAME.
WANANCHI wa Jimbo la Same Mashariki, wilaya ya Same, mkoani Kilimanjaro, wametakiwa kuendelea kuchukua tahadhari na kujiandaa kukabiliana na athari zinazoweza kusababishwa na mvua za El Nino zinazotarajiwa kuanza kunyesha katika maeneo mbalimbali nchini kuanzia mwezi Oktoba mwaka huu.
Huku wataalamu wakitoa tahadhari juu ya uwezekano wa kutokea kwa mafuriko, mmomonyoko wa udongo na changamoto nyingine zinazoweza kuhatarisha maisha na mali za wananchi.
Rai hiyo ilitolewa katika semina maalumu iyofanyika jana kata ya Ndungu iliyolenga kutoa elimu kuhusu El Nino, namna inavyoweza kuathiri jamii pamoja na hatua muhimu za kuchukua kabla na wakati na baada ya mvua hizo, iliyoandaliwa na Mbunge wa Jimbo la Same Mashariki, Anne Kilango Malecela, na kuwakutanisha Maafisa Tarafa, Watendaji wa Kata, Madiwani pamoja na wataalamu kutoka Taasisi ya Jiolojia na Utafiti wa Madini Tanzania (GST).
Akizungumza mara baada ya semina hiyo, Mbunge Jimbo hilo, Anne Kilango aliishukuru GST kwa kutoa elimu hiyo, akisema atahakikisha elimu na taarifa za tahadhari zinazohusiana na El Nino zinawafikia wananchi katika maeneo mbalimbali ya jimbo hilo kwa wakati, ili kuwawezesha kuchukua hatua za kujikinga na madhara yanayoweza kujitokeza.
Kwa upande wake, Mjiolojia Mwandamizi kutoka GST, Gabriel Mbogoni, alisema maeneo mbalimbali waliyoyatembelea katika Wilaya ya Same yanakabiliwa na changamoto zinazofanana.
Mbogoni alisema baadhi ya shughuli za kilimo zinazofanyika katika maeneo hatarishi zinaweza kuchangia mmomonyoko wa udongo na kupasuka kwa ardhi, hali ambayo inaweza kuongeza madhara wakati wa mvua kubwa hasa kipindi hiki cha mvua za El Nino.
WANANCHI wa Jimbo la Same Mashariki, wilaya ya Same, mkoani Kilimanjaro, wametakiwa kuendelea kuchukua tahadhari na kujiandaa kukabiliana na athari zinazoweza kusababishwa na mvua za El Nino zinazotarajiwa kuanza kunyesha katika maeneo mbalimbali nchini kuanzia mwezi Oktoba mwaka huu.
Huku wataalamu wakitoa tahadhari juu ya uwezekano wa kutokea kwa mafuriko, mmomonyoko wa udongo na changamoto nyingine zinazoweza kuhatarisha maisha na mali za wananchi.
Rai hiyo ilitolewa katika semina maalumu iyofanyika jana kata ya Ndungu iliyolenga kutoa elimu kuhusu El Nino, namna inavyoweza kuathiri jamii pamoja na hatua muhimu za kuchukua kabla na wakati na baada ya mvua hizo, iliyoandaliwa na Mbunge wa Jimbo la Same Mashariki, Anne Kilango Malecela, na kuwakutanisha Maafisa Tarafa, Watendaji wa Kata, Madiwani pamoja na wataalamu kutoka Taasisi ya Jiolojia na Utafiti wa Madini Tanzania (GST).
Akizungumza mara baada ya semina hiyo, Mbunge Jimbo hilo, Anne Kilango aliishukuru GST kwa kutoa elimu hiyo, akisema atahakikisha elimu na taarifa za tahadhari zinazohusiana na El Nino zinawafikia wananchi katika maeneo mbalimbali ya jimbo hilo kwa wakati, ili kuwawezesha kuchukua hatua za kujikinga na madhara yanayoweza kujitokeza.
Kwa upande wake, Mjiolojia Mwandamizi kutoka GST, Gabriel Mbogoni, alisema maeneo mbalimbali waliyoyatembelea katika Wilaya ya Same yanakabiliwa na changamoto zinazofanana.
Mbogoni alisema baadhi ya shughuli za kilimo zinazofanyika katika maeneo hatarishi zinaweza kuchangia mmomonyoko wa udongo na kupasuka kwa ardhi, hali ambayo inaweza kuongeza madhara wakati wa mvua kubwa hasa kipindi hiki cha mvua za El Nino.


.jpeg)
.jpeg)

.jpeg)

.jpeg)
.jpeg)
Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...