Na Janeth Raphael - MichuziTv
Mradi wa ujenzi wa Kiwanja cha Ndege cha Kimataifa cha Msalato jijini Dodoma umefikia asilimia 89.02 kwa upande wa ujenzi wa miundombinu, huku kazi za ujenzi wa majengo zikifikia asilimia 78.37, na Serikali ikieleza kuwa mradi huo unatarajiwa kuanza kukamilika katika hatua zake kuu kuanzia Novemba hadi Desemba 2026.
Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dodoma leo, Mtendaji Mkuu wa Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS), Mhandisi Mohamed Besta, amesema Package 1 inayohusisha ujenzi wa miundombinu imepiga hatua kubwa, ambapo ujenzi wa njia ya kurukia na kutua ndege umefikia asilimia 98, taxiways asilimia 99 na apron asilimia 99.
Aidha, barabara za kuingia kiwanjani, barabara za ndani na maegesho ya magari zimefikia asilimia 75, mfumo wa maji asilimia 89, uzio na mageti asilimia 76, huku kazi za umeme na vifaa vya kuongozea ndege zikifikia asilimia 90.
Mhandisi Besta amesema kazi zilizobaki katika Package 1 ni pamoja na upandaji wa nyasi katika maeneo ya usalama ya runway na taxiways, ufungaji wa taa za kuongozea ndege ardhini na taa za barabarani, mabomba na tanki la maji la chini ya ardhi, kukamilisha uzio na mageti pamoja na kufunga mifumo ya mawasiliano ya ndege ikiwemo ILS na DVOR, ambayo tayari imewasili katika eneo la mradi.
Kwa upande wa Package 2 unaohusisha ujenzi wa majengo, amesema utekelezaji umefikia asilimia 78.37, ambapo jengo la abiria limefikia asilimia 81, mnara wa kuongozea ndege asilimia 74, kituo cha huduma za zimamoto asilimia 88, kituo kikuu na vituo vidogo vya umeme asilimia 71 na jengo la huduma za hali ya hewa (MTO) asilimia 87.
Kazi zinazoendelea ni pamoja na umaliziaji wa majengo, mifumo ya mitambo, umeme na mabomba, TEHAMA na mawasiliano, mashine za ukaguzi wa mizigo, madaraja ya kupandia abiria, vifaa vya hali ya hewa na magari ya zimamoto.
Amesema kwa mujibu wa mpango wa utekelezaji, ujenzi wa miundombinu unatarajiwa kukamilika ifikapo Novemba 27, 2026, huku ujenzi wa majengo ukitarajiwa kukamilika Desemba 30, 2026, huku TANROADS ikiendelea kufuatilia kwa karibu ratiba za kazi, upatikanaji na ufungaji wa vifaa, uratibu wa wakandarasi pamoja na utekelezaji wa kazi zinazotegemeana ili kuhakikisha mradi unakamilika kwa wakati.
Aidha, Mhandisi Besta amesema mradi huo tayari umetoa ajira 9,059 kwa Watanzania, ambapo ajira 3,571 zimetolewa kupitia Package 1 na ajira 5,488 kupitia Package 2, huku wafanyakazi wa kigeni wakiwa 47.
Mradi wa ujenzi wa Kiwanja cha Ndege cha Kimataifa cha Msalato jijini Dodoma umefikia asilimia 89.02 kwa upande wa ujenzi wa miundombinu, huku kazi za ujenzi wa majengo zikifikia asilimia 78.37, na Serikali ikieleza kuwa mradi huo unatarajiwa kuanza kukamilika katika hatua zake kuu kuanzia Novemba hadi Desemba 2026.
Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dodoma leo, Mtendaji Mkuu wa Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS), Mhandisi Mohamed Besta, amesema Package 1 inayohusisha ujenzi wa miundombinu imepiga hatua kubwa, ambapo ujenzi wa njia ya kurukia na kutua ndege umefikia asilimia 98, taxiways asilimia 99 na apron asilimia 99.
Aidha, barabara za kuingia kiwanjani, barabara za ndani na maegesho ya magari zimefikia asilimia 75, mfumo wa maji asilimia 89, uzio na mageti asilimia 76, huku kazi za umeme na vifaa vya kuongozea ndege zikifikia asilimia 90.
Mhandisi Besta amesema kazi zilizobaki katika Package 1 ni pamoja na upandaji wa nyasi katika maeneo ya usalama ya runway na taxiways, ufungaji wa taa za kuongozea ndege ardhini na taa za barabarani, mabomba na tanki la maji la chini ya ardhi, kukamilisha uzio na mageti pamoja na kufunga mifumo ya mawasiliano ya ndege ikiwemo ILS na DVOR, ambayo tayari imewasili katika eneo la mradi.
Kwa upande wa Package 2 unaohusisha ujenzi wa majengo, amesema utekelezaji umefikia asilimia 78.37, ambapo jengo la abiria limefikia asilimia 81, mnara wa kuongozea ndege asilimia 74, kituo cha huduma za zimamoto asilimia 88, kituo kikuu na vituo vidogo vya umeme asilimia 71 na jengo la huduma za hali ya hewa (MTO) asilimia 87.
Kazi zinazoendelea ni pamoja na umaliziaji wa majengo, mifumo ya mitambo, umeme na mabomba, TEHAMA na mawasiliano, mashine za ukaguzi wa mizigo, madaraja ya kupandia abiria, vifaa vya hali ya hewa na magari ya zimamoto.
Amesema kwa mujibu wa mpango wa utekelezaji, ujenzi wa miundombinu unatarajiwa kukamilika ifikapo Novemba 27, 2026, huku ujenzi wa majengo ukitarajiwa kukamilika Desemba 30, 2026, huku TANROADS ikiendelea kufuatilia kwa karibu ratiba za kazi, upatikanaji na ufungaji wa vifaa, uratibu wa wakandarasi pamoja na utekelezaji wa kazi zinazotegemeana ili kuhakikisha mradi unakamilika kwa wakati.
Aidha, Mhandisi Besta amesema mradi huo tayari umetoa ajira 9,059 kwa Watanzania, ambapo ajira 3,571 zimetolewa kupitia Package 1 na ajira 5,488 kupitia Package 2, huku wafanyakazi wa kigeni wakiwa 47.
Amewataka Watanzania, hususan wakazi wa Dodoma, kutumia fursa zitakazotokana na uwanja huo kukuza biashara na uchumi, ikiwemo usafirishaji wa bidhaa zinazohitaji kufika sokoni kwa haraka kama matunda, mboga mboga, samaki, kuku na maua, pamoja na kutumia fursa hiyo kukuza sekta ya utalii.







Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...