Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Deogratius Ndejembi, amesema Afrika ina sera, mikakati na makubaliano mazuri ya maendeleo, lakini sasa inapaswa kuongeza kasi ya utekelezaji ili rasilimali na fursa za bara hilo ziwanufaishe wananchi moja kwa moja.
Akizungumza kwa niaba ya Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan katika Alamein–Africa Business Forum nchini Misri, Makamu wa Rais amesema Afrika inahitaji kuongeza uzalishaji, kujenga uchumi unaostahimili misukosuko ya nje na kuwekeza zaidi katika nishati na miundombinu.
Akitolea mfano Tanzania, ametaja Mradi wa Kufua Umeme wa Julius Nyerere (JNHPP) wenye uwezo wa MW 2,115, pamoja na Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050 inayoweka mkazo katika nishati, gesi asilia, nishati jadidifu na miundombinu ya kiuchumi.
Makamu wa Rais pia amesisitiza ushirikiano kati ya Serikali na sekta binafsi, uwekezaji unaovuka mipaka na kuunganisha uchumi wa nchi za Afrika ili kuongeza uzalishaji, ajira, thamani ya rasilimali na biashara ndani ya bara.
Amesema Tanzania inaendelea kushirikiana na nchi za Afrika Mashariki katika miradi ya kimkakati ya reli, mafuta, nishati na bandari, inayochochea biashara na mtangamano wa kikanda.
Katika jukwaa hilo lililofunguliwa na Rais wa Misri, Mhe. Abdel Fattah El-Sisi, Mwenyekiti wa AU na Rais wa Burundi, Mhe. Évariste Ndayishimiye, ametoa wito wa kugeuza utajiri na fursa za Afrika kuwa matokeo halisi ya kiuchumi ili kufanikisha Agenda 2063.
Mwenyekiti wa Dangote Group, Aliko Dangote, amesisitiza pia umuhimu wa Afrika kuharakisha ukuaji wa viwanda na kuongeza thamani ya rasilimali zake ndani ya bara badala ya kuuza malighafi na kuagiza bidhaa zilizotengenezwa kutokana na malighafi hizo.


.jpeg)



Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...