-Yawataka wananchi kuchangia ada za huduma, yaahidi kuibana Serikali kuhakikisha miradi inakamilika


NA MWANDISHI WETU

KASI ya ujenzi wa miradi ya umwagiliaji imeiridhisha Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Viwanda, Biashara, Kilimo na Mifugo, huku kamati hiyo ikiahidi kurejea Bungeni kuishinikiza Serikali kuhakikisha inatoa fedha kwa wakati ili miradi hiyo ikamilike kwa wakati.

Akizungumza wakati wa kuhitimisha ziara ya kamati hiyo katika skimu za umwagiliaji za Masimba na Msingi mkoani Singida, Mwenyekiti wa Kamati hiyo ambaye pia ni Mbunge wa Njombe Mjini, Deodatus Philip Mwanyika, amesema kamati imeridhishwa na kasi ya ujenzi wa miundombinu ya miradi hiyo.

Mwanyika amesema kutokana na maendeleo ya ujenzi wa miundombinu hiyo, kamati itaeleza Bunge kuhusu hali halisi ya miradi na kutoa msukumo kwa Serikali ili iweze kutenga na kutoa fedha zinazohitajika kwa wakati.

“Hatuna la kusema, tumeridhika na ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji. Tutaenda kuwapigania Bungeni. Tumepata nguvu ya kwenda kuwaombea fedha ili miradi hii mizuri inayogusa maisha ya mkulima mmoja mmoja na Taifa kwa ujumla iweze kukamilika,” amesema.

Aidha, amewataka wananchi wanaonufaika na miradi hiyo kuhakikisha wanaitunza na kuchangia ada za huduma za umwagiliaji ili kuhakikisha miundombinu hiyo inadumu na kuendelea kutoa huduma kwa muda mrefu.

“Wananchi, huu mradi ni wetu. Uendelevu wa fedha kuja hapa ni wa kudumu. Kwa mujibu wa miongozo ya Wizara chini ya sheria zinazosimamiwa na Bunge, ada hii ni muhimu sana tulipe ili maboresho ya kazi yaliyofanyika, ikiwemo mifereji, yaweze kuwa ya kudumu,” amesema.

Kwa upande wake, Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Kilimo anayeshughulikia Umwagiliaji na Zana za Kilimo, Athuman Kilundumya, amesema ziara hiyo imekuwa na tija, huku Wizara ikitambua nia ya kamati hiyo ya kufahamu maendeleo ya miradi ya umwagiliaji nchini.

Amesema Serikali ipo tayari kutekeleza na kusimamia maelekezo yatakayotolewa na Bunge kuhusu miradi hiyo.

“Mmeona ubora wa kazi zilizofanyika na miradi mliyotembelea. Baadhi inatekelezwa na wakandarasi wa ndani na Tume imekuwa ikiisimamia ipasavyo kwa kushirikiana na Wizara ili kuweza kupata thamani ya fedha,” amesema.

Naye Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Taifa ya Umwagiliaji, Raymond Mndolwa, ameihakikishia kamati hiyo kuwa ujenzi wa miradi ya umwagiliaji unaendelea kwa kasi na utaendelea kuleta manufaa na tabasamu kwa wananchi.

“Miradi ya umwagiliaji inakwenda kwa kasi na itaacha tabasamu kwa wananchi kama Rais alivyoelekeza. Tume tumefarijika na ujio wenu na tutahakikisha mnatembelea miradi mingine,” amesema.

Mndolwa amesema kwa sasa kuna zaidi ya miradi 146 ya umwagiliaji inayotekelezwa, ambapo asilimia 70 ya wakandarasi wanaotekeleza miradi hiyo ni wazawa.

Amesema hatua hiyo inaendana na azma ya Serikali ya kuwawezesha wakandarasi wazawa kushiriki kikamilifu katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo.

Naye Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama, Hajjat Asia Messos, amewataka wananchi wanaonufaika na miradi ya umwagiliaji kuacha kuuza maeneo yao ili kuhakikisha malengo ya Serikali ya kuendeleza kilimo cha umwagiliaji yanafikiwa.

Amesema Halmashauri hiyo imeanza kupima maeneo husika kwa lengo la kupata mpango bora wa matumizi ya ardhi na tayari imewafikia zaidi ya wananchi 200, huku jumla ya hati 900 za kilimo zikiwa zimepatikana.







Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...