Kutoka Mkoa wa Katavi, Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo, Kata ya Itenka A, mkulima wa matunda na mbogamboga, Frednandi Kazimili, ameeleza jinsi matumizi sahihi ya mbolea kutoka Kampuni ya Mbolea Tanzania (TFC) yalivyomsaidia kuongeza tija katika uzalishaji, kupanua soko la mazao yake na kukuza kipato.

Akieleza safari yake ya kilimo, Frednandi amesema alipoanza shughuli hizo, soko la mazao yake lilikuwa ndani ya kata anayoishi, hali iliyomchochea kuboresha mbinu za uzalishaji ili kuongeza thamani ya kilimo chake na kufikia masoko mapana zaidi.

Amesema matumizi sahihi ya mbolea za TFC, pamoja na jitihada zake za kuboresha uzalishaji, yamemwezesha kupanua wigo wa soko kutoka kuuza mazao ndani ya kata hadi kuyasambaza katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Katavi.

Ili kuongeza zaidi uzalishaji na kukidhi mahitaji ya soko, Frednandi amesema ameanzisha kilimo cha umwagiliaji, hatua inayotarajiwa kumwezesha kuendelea kulima katika vipindi mbalimbali vya mwaka bila kutegemea mvua pekee.

Ameeleza kuwa kupitia umwagiliaji, analenga kuwa na uhakika wa upatikanaji wa maji kwa ajili ya mazao yake, kuongeza uzalishaji na kuimarisha biashara yake ya matunda na mbogamboga.

Aidha, amewahimiza wakulima wenzake kuachana na mbinu zisizoendana na kilimo cha kisasa na badala yake kuzingatia ushauri wa wataalamu wa kilimo, kutumia mbolea kwa usahihi na kufuata kanuni bora za uzalishaji ili kuongeza tija.

Amesisitiza kuwa kilimo chenye tija kinaweza kuwa njia muhimu ya kuongeza kipato cha kaya na kukuza uchumi wa wakulima, huku akiwataka kutumia fursa zilizopo katika sekta hiyo kuboresha maisha yao na kuchangia maendeleo ya jamii.

Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...