Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro (NCAA), Jenerali Mstaafu Venance Mabeyo, ameipongeza mamlaka hiyo kwa kuandaa Mpango Mkakati wa Shirika (CSP) wa miaka mitano na Mpango wa Muda Mrefu (LTTP) wa miaka 25 unaozingatia uhifadhi, utalii na maendeleo ya jamii.

Mabeyo ametoa pongezi hizo jijini Arusha wakati wa kikao cha Bodi ya Wakurugenzi kinachojadili utekelezaji wa shughuli za mamlaka hiyo kwa robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 2026/2027, kuanzia Julai hadi Septemba.

Amesisitiza kuwa uhifadhi wa ikolojia ya Hifadhi ya Ngorongoro na Pori la Akiba la Pololeti unapaswa kupewa kipaumbele na kulindwa kwa nguvu zote kutokana na mchango wake katika kuimarisha uhifadhi, kulinda ajira za Watanzania na kuongeza mapato ya Serikali kupitia utalii.

Ameeleza kuwa mapato yanayotokana na utalii huchangia kuboresha huduma za jamii na kuchochea maendeleo ya taifa.

Kwa upande wake, Kamishna wa Uhifadhi wa NCAA, Abdul-Razaq Badru, amesema mipango hiyo imezingatia nyaraka na miongozo mbalimbali ya Serikali, ikiwemo Dira ya Taifa ya Maendeleo ya 2025–2050 na Ilani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya 2025–2030.










Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...