Na Mwandishi Wetu, Rukwa

‎Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Deogratius Ndejembi, amesisitiza umuhimu wa kuunganisha mifumo ya kidijitali ya Serikali inayotoa taarifa za ajira na fursa kwa vijana kisimana ili kurahisisha upatikanaji wa huduma hizo.

‎Amesema hayo baada ya kutembelea banda la Ofisi ya Waziri Mkuu – Kazi, Ajira na Mahusiano pamoja na Taasisi zake katika Maonesho ya Wiki ya Vijana yanayoendelea katika viwanja vya Shule ya Msingi Ndua, Manispaa ya Sumbawanga, mkoani Rukwa.

‎Mhe. Ndejembi amesema kuwa Serikali ni moja, hivyo ni muhimu mifumo ya Serikali iliyopo katika Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Ajira na Mahusiano na Ofisi ya Rais - Maendeleo ya Vijana kuunganishwa ili iweze kusomana na kubadilishana taarifa kwa urahisi.

‎“Serikali ni moja, tunatakiwa mifumo ya wizara zote isomane ili fursa zote tuzikusanye pamoja na kisha tuzipeleke kwa vijana wa Kitanzania,” amesema Mhe. Ndejembi.

‎Halikadhalika Mhe. Ndejembi, amesema kuwa muda alioutoa kwa ajili ya kutekeleza maelekezo aliyoyatoa jijini Arusha Septemba 28, 2026, kuhusu kuunganisha mifumo hiyo umepita. Hivyo, Serikali itaziita wizara zenye dhamana ya masuala hayo kwa ajili ya kikao cha pamoja kitakacholenga kujadili namna ya kupata suluhisho.

‎Amesisitiza kuwa hatua hiyo inalenga kuweka utaratibu utakaowezesha fursa za ajira na maendeleo ya vijana kukusanywa katika sehemu moja, ili kurahisisha upatikanaji wa taarifa na kuhakikisha vijana wa Kitanzania wanazifikia fursa hizo kwa urahisi na kwa wakati.




Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...