Mamlaka ya Hifadhi ya eneo la Ngorongoro (NCAA) tarehe 3 Novemba, 2026, imekabidhi Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania (TAWA) kituo cha mwitikio wa haraka kwa ajili ya kukabiliana na changamoto ya wanyamapori wakali na waharibifu kilichojengwa  katika Kijiji cha Naalarami, Wilaya ya Monduli, Mkoani Arusha.

Akizungumza wakati wa kukabidhi kituo hicho Naibu Kamishna wa Uhifadhi anayesimamia Huduma za Shirika Ngorongoro Aidan Makala amesema kuwa ujenzi wa vituo vya askari wa wanyamapori kwa ajili ya kutoa mwitikio wa haraka kwa matukio yanayohusisha wanyamapori wakali na waharibifu ni sehemu ya mchango wa Mamlaka katika kuunga mkono juhudi za Serikali za kukabiliana na changamoto  hiyo.

Amesema lengo la Wizara ya Maliasili na Utalii kupitia taasisi zake ni kuimarisha usalama wa wananchi, ambapo tayari Ngorongoro imejenga vituo hivyo Monduli, Babati, Same, Korogwe na Rufiji.

Msimamizi wa Ujenzi wa Kituo hicho Mhandisi Faraja Sembua ameeleza kuwa mradi wa ujenzi wa kituo hicho uliofanyika kwa kipindi cha miezi mitano na kugharimu shilingi milioni 102 ambapo kituo kinajumuisha ofisi, vyumba vya kulala, na sehemu za kuhifadhi silaha, choo na bafu pamoja na miundombinu mingine muhimu.

Akipokea kituo hicho Kamishna Msaidizi Mwandamizi kutoka TAWA  P.M Kasisi ametoa shukrani kwa Ngorongoro kuunga mkono juhudi za kudhibiti migangano ya wanyamapori wakali na waharibifu kwa mali za wananchi na kuahidi kusimamia  kituo hicho  ili kiwe na manufaa kwa wananchi .









Next
This is the most recent post.
Previous
Older Post

Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...