Plaza Premium Group (PPG), kampuni ya kimataifa inayotoa huduma za ukarimu viwanja vya ndege, imefungua rasmi Plaza Premium Lounge yake ya kwanza nchini Tanzania, katika Terminal 3 ya Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere (JNIA), jijini Dar es Salaam.
Lounge hiyo, iliyopo karibu na Lango la 6 katika eneo la safari za kimataifa, ina ukubwa wa mita za mraba 336 na uwezo wa kuhudumia wageni 86 kwa wakati mmoja. Inatoa sehemu za kupumzika, kuoga, huduma za chakula na vinywaji, maeneo ya kufanyia kazi, intaneti na sehemu za kuchaji vifaa vya kielektroniki, pamoja na vyumba vya ibada.
Akizungumza wakati wa uzinduzi huo, Makamu wa Rais wa Biashara wa Plaza Premium Group, Kanda ya EMEA, Anis Jmour, alisema kuanzishwa kwa lounge hiyo nchini Tanzania ni hatua muhimu katika upanuzi wa kampuni hiyo Afrika Mashariki, huku kukiwa na fursa ya kuleta uzoefu wake wa kimataifa wa huduma za ukarimu karibu na wasafiri wanaotumia JNIA.
“Ufunguzi wa Plaza Premium Lounge nchini Tanzania ni hatua muhimu katika upanuzi wetu barani Afrika. Tunaona umuhimu wa soko la Tanzania katika kuunganisha safari za kikazi na mapumziko, na tunalenga kuwapa wasafiri huduma zinazokidhi mahitaji yao kabla ya kuendelea na safari,” alisema Jmour.
Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere, Bertha Bankwa, alisema ujio wa Plaza Premium Lounge unazidi kuonesha ukuaji wa sekta ya usafiri wa anga nchini Tanzania na umuhimu wa kuendelea kuboresha huduma zinazotolewa kwa abiria kadiri mahitaji ya usafiri yanavyoongezeka.
“Ujio wa huduma hii unaonesha jinsi sekta yetu ya usafiri wa anga unavyoendelea kukua na kuvutia wawekezaji wanaoleta huduma mpya kwa wasafiri. Kadiri idadi ya abiria inavyoongezeka, ni muhimu pia kuendelea kuboresha uzoefu wao wanapotumia uwanja wetu wa ndege, ili kuhakikisha wanapata huduma zinazokidhi mahitaji yao,” alisema Bankwa.
Ukuaji huo unaonekana pia katika takwimu za usafiri wa anga. Kwa mujibu wa ripoti ya Tanzania in Figures 2025 ya Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS), iliyotumia takwimu za Mamlaka ya Usafiri wa Anga Tanzania (TCAA), idadi ya abiria wa ndani na wa kimataifa katika viwanja vya ndege nchini ilifikia takribani milioni 8.11 mwaka 2025, kutoka milioni 7.38 mwaka 2024. JNIA pekee ilihudumia takribani abiria milioni 2.92 katika kipindi hicho.
Ukuaji wa usafiri wa anga nchini Tanzania unaendana na umuhimu wa nchi kama moja ya vivutio vikuu vya utalii na eneo la fursa za biashara. Kutoka Serengeti na Mlima Kilimanjaro hadi Zanzibar, Tanzania inaendelea kuvutia wageni kutoka sehemu mbalimbali duniani, jambo linaloifanya huduma inayotolewa kwa wasafiri wanapowasili au kuondoka nchini kuwa sehemu muhimu ya uzoefu wao wa safari.
Ni katika mazingira haya ambapo Plaza Premium Group inaleta uzoefu wake wa kimataifa nchini Tanzania. Kwa takribani miaka 30 katika sekta ya ukarimu viwanja vya ndege, kampuni hiyo ilianzisha dhana ya lounge huru ya uwanja wa ndege mwaka 1998. Kwa sasa, inafanya shughuli zake katika viwanja vya ndege zaidi ya 600 katika nchi zaidi ya 150, ikihudumia zaidi ya abiria milioni 30 kila mwaka.
Hata hivyo, huduma za ukarimu zinapopelekwa katika soko jipya, kuzingatia utamaduni na utambulisho wa eneo husika ni sehemu muhimu ya uzoefu unaotolewa. Kupitia mkakati wake wa Proudly Local, Plaza Premium Group inalenga kuunganisha viwango vyake vya kimataifa na ladha za Kitanzania. Katika lounge yake ya Dar es Salaam, hilo linaonekana kupitia menyu inayojumuisha vyakula na vitafunwa vya Kitanzania pamoja na baadhi ya bidhaa zinazopatikana nchini.
Kwa wasafiri wanaotaka kutumia huduma hizi, Plaza Premium Lounge Dar es Salaam inafunguliwa kila siku. Nafasi zinaweza kuwekewa mapema kupitia www.plazapremiumlounge.com au tiketi kununuliwa moja kwa moja wanapofika kwenye lounge hiyo.
.jpeg)
Sherehe rasmi ya uzinduzi wa Plaza Premium Lounge mpya imefanyika katika Jengo la Tatu la Abiria (Terminal 3), Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere (JNIA), jijini Dar es Salaam, tarehe 2 Novemba 2026. Ukumbi huo unawapatia wasafiri eneo maalumu la kupumzika, kupata huduma za chakula na vinywaji pamoja na kujiandaa na safari zao kabla ya kupanda ndege.
Akizungumza wakati wa uzinduzi huo ni Mhe. Kiema Kilonzo, Mjumbe wa Bodi ya Plaza Premium Lounge Africa (kushoto), akiwa pamoja na Anis Jmour, Makamu wa Rais wa Biashara wa Plaza Premium Group, Kanda ya Ulaya, Mashariki ya Kati na Afrika (EMEA) (kulia).

.jpeg)
.jpeg)

.jpeg)
Lounge hiyo, iliyopo karibu na Lango la 6 katika eneo la safari za kimataifa, ina ukubwa wa mita za mraba 336 na uwezo wa kuhudumia wageni 86 kwa wakati mmoja. Inatoa sehemu za kupumzika, kuoga, huduma za chakula na vinywaji, maeneo ya kufanyia kazi, intaneti na sehemu za kuchaji vifaa vya kielektroniki, pamoja na vyumba vya ibada.
Akizungumza wakati wa uzinduzi huo, Makamu wa Rais wa Biashara wa Plaza Premium Group, Kanda ya EMEA, Anis Jmour, alisema kuanzishwa kwa lounge hiyo nchini Tanzania ni hatua muhimu katika upanuzi wa kampuni hiyo Afrika Mashariki, huku kukiwa na fursa ya kuleta uzoefu wake wa kimataifa wa huduma za ukarimu karibu na wasafiri wanaotumia JNIA.
“Ufunguzi wa Plaza Premium Lounge nchini Tanzania ni hatua muhimu katika upanuzi wetu barani Afrika. Tunaona umuhimu wa soko la Tanzania katika kuunganisha safari za kikazi na mapumziko, na tunalenga kuwapa wasafiri huduma zinazokidhi mahitaji yao kabla ya kuendelea na safari,” alisema Jmour.
Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere, Bertha Bankwa, alisema ujio wa Plaza Premium Lounge unazidi kuonesha ukuaji wa sekta ya usafiri wa anga nchini Tanzania na umuhimu wa kuendelea kuboresha huduma zinazotolewa kwa abiria kadiri mahitaji ya usafiri yanavyoongezeka.
“Ujio wa huduma hii unaonesha jinsi sekta yetu ya usafiri wa anga unavyoendelea kukua na kuvutia wawekezaji wanaoleta huduma mpya kwa wasafiri. Kadiri idadi ya abiria inavyoongezeka, ni muhimu pia kuendelea kuboresha uzoefu wao wanapotumia uwanja wetu wa ndege, ili kuhakikisha wanapata huduma zinazokidhi mahitaji yao,” alisema Bankwa.
Ukuaji huo unaonekana pia katika takwimu za usafiri wa anga. Kwa mujibu wa ripoti ya Tanzania in Figures 2025 ya Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS), iliyotumia takwimu za Mamlaka ya Usafiri wa Anga Tanzania (TCAA), idadi ya abiria wa ndani na wa kimataifa katika viwanja vya ndege nchini ilifikia takribani milioni 8.11 mwaka 2025, kutoka milioni 7.38 mwaka 2024. JNIA pekee ilihudumia takribani abiria milioni 2.92 katika kipindi hicho.
Ukuaji wa usafiri wa anga nchini Tanzania unaendana na umuhimu wa nchi kama moja ya vivutio vikuu vya utalii na eneo la fursa za biashara. Kutoka Serengeti na Mlima Kilimanjaro hadi Zanzibar, Tanzania inaendelea kuvutia wageni kutoka sehemu mbalimbali duniani, jambo linaloifanya huduma inayotolewa kwa wasafiri wanapowasili au kuondoka nchini kuwa sehemu muhimu ya uzoefu wao wa safari.
Ni katika mazingira haya ambapo Plaza Premium Group inaleta uzoefu wake wa kimataifa nchini Tanzania. Kwa takribani miaka 30 katika sekta ya ukarimu viwanja vya ndege, kampuni hiyo ilianzisha dhana ya lounge huru ya uwanja wa ndege mwaka 1998. Kwa sasa, inafanya shughuli zake katika viwanja vya ndege zaidi ya 600 katika nchi zaidi ya 150, ikihudumia zaidi ya abiria milioni 30 kila mwaka.
Hata hivyo, huduma za ukarimu zinapopelekwa katika soko jipya, kuzingatia utamaduni na utambulisho wa eneo husika ni sehemu muhimu ya uzoefu unaotolewa. Kupitia mkakati wake wa Proudly Local, Plaza Premium Group inalenga kuunganisha viwango vyake vya kimataifa na ladha za Kitanzania. Katika lounge yake ya Dar es Salaam, hilo linaonekana kupitia menyu inayojumuisha vyakula na vitafunwa vya Kitanzania pamoja na baadhi ya bidhaa zinazopatikana nchini.
Kwa wasafiri wanaotaka kutumia huduma hizi, Plaza Premium Lounge Dar es Salaam inafunguliwa kila siku. Nafasi zinaweza kuwekewa mapema kupitia www.plazapremiumlounge.com au tiketi kununuliwa moja kwa moja wanapofika kwenye lounge hiyo.
.jpeg)
Sherehe rasmi ya uzinduzi wa Plaza Premium Lounge mpya imefanyika katika Jengo la Tatu la Abiria (Terminal 3), Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere (JNIA), jijini Dar es Salaam, tarehe 2 Novemba 2026. Ukumbi huo unawapatia wasafiri eneo maalumu la kupumzika, kupata huduma za chakula na vinywaji pamoja na kujiandaa na safari zao kabla ya kupanda ndege.
Akizungumza wakati wa uzinduzi huo ni Mhe. Kiema Kilonzo, Mjumbe wa Bodi ya Plaza Premium Lounge Africa (kushoto), akiwa pamoja na Anis Jmour, Makamu wa Rais wa Biashara wa Plaza Premium Group, Kanda ya Ulaya, Mashariki ya Kati na Afrika (EMEA) (kulia).

.jpeg)
.jpeg)

.jpeg)


Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...