Mratibu wa Mradi wa Tuinuke Pamoja kutoka Shirika la Aga Khan Foundation, Magreth Lushakuzi, amewahimiza wajasiriamali na vikundi vya wanufaika wa mradi huo katika Halmashauri zote nane za Mkoa wa Dodoma, kutumia maonesho ya biashara yanayofanyika katika maeneo mbalimbali nchini kama fursa ya kutafuta masoko, kujifunza teknolojia mpya na kupanua shughuli zao za biashara.

Akizungumza Novemba 4, 2026, jijini Dodoma, amesema ushiriki wa vikundi hivyo katika Maonesho ya Bidhaa za Viwanda na Biashara umeviwezesha kukutana na wajasiriamali wengine, viongozi wa Serikali na kampuni zinazotengeneza mashine na vifaa vya uzalishaji, hivyo kupata maarifa na fursa za kuboresha bidhaa na kuongeza uwezo wa uzalishaji.

Amesema kupitia Mradi wa Tuinuke Pamoja unaofadhiliwa na Ubalozi wa Ireland nchini Tanzania, Aga Khan Foundation inalenga kuwawezesha wanawake kiuchumi katika ngazi ya jamii kupitia kuwajengea uwezo na kuimarisha shughuli zao za kiuchumi, huku akiwataka wanufaika kutumia elimu na mitandao waliyoipata kukuza biashara zao na kujenga ujasiriamali endelevu.

Kwa upande wake, mnufaika wa Mradi wa Tuinuke Pamoja na mwakilishi wa Kikundi cha Kondoa Women Group mkoani Dodoma, Haruna Makunga, amesema ushiriki wao katika maonesho hayo umewapa fursa ya kutangaza bidhaa zao, kujifunza mbinu za kuboresha uzalishaji na kufahamu taratibu za usajili na viwango vya ubora ili kuongeza ushindani na kupanua wigo wa biashara zao.

Naye mnufaika wa mradi huo kutoka Kikundi cha JUWACHA kilichopo Chamwino Ikulu, amesema mafunzo waliyopata kupitia mradi huo yamewawezesha kuongeza thamani ya mazao ya kilimo, ikiwemo kujifunza uzalishaji wa mafuta ya mimea. Ameishukuru Serikali kwa kuwapa wakulima wadogo fursa ya kuonesha bidhaa zao na kujifunza kutoka kwa wajasiriamali wengine.

Aidha, Halima Salim Fundi, mwanakikundi wa Tujikomboe Makamaka Women Group, ameishukuru Aga Khan Foundation kwa kuwawezesha kushiriki maonesho hayo, akisema yamewapa fursa ya kujifunza mbinu mpya za kukuza biashara na kuboresha bidhaa zao ili ziweze kushindana katika masoko ya ndani na nje ya nchi.

Maonesho hayo yamefanyika sambamba na uzinduzi wa Sera ya Maendeleo Endelevu ya Viwanda ya Mwaka 2025 na Sera ya Maendeleo ya Wajasiriamali Ndogo na wa Kati ya Mwaka 2003 (Toleo la Mwaka 2025), ambazo zimezinduliwa rasmi Novemba 4, 2026, jijini Dodoma na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Mwigulu Lameck Nchemba.

Sera hizo zinalenga kuimarisha uzalishaji, kuongeza thamani ya malighafi za ndani, kuboresha upatikanaji wa mitaji na masoko pamoja na kukuza ushindani wa bidhaa za Tanzania katika masoko ya ndani na nje ya nchi.



Next
This is the most recent post.
Previous
Older Post

Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...