
Wakala wa Vipimo Tanzania (WMA) umeeleza kuwa unaendelea kuimarisha usimamizi na ukaguzi wa vipimo vinavyotumika viwandani na katika shughuli za biashara ili kuhakikisha wazalishaji na wafanyabiashara wanazingatia matakwa ya Sheria ya Vipimo, hatua inayolenga kulinda haki za wanunuzi na wauzaji pamoja na kujenga mazingira ya biashara yenye usawa.
Akizungumza wakati wa uzinduzi wa Sera ya Maendeleo ya Viwanda ya mwaka 2025 na sera ya jasiriamali ndogo na za kati Jijini Dodoma, Afisa Mtendaji Mkuu wa WMA, Alban Kihulla, amesema wakala huo unashirikiana na viwanda na wajasiriamali kuhakikisha mizani ya kupimia inavyotumika katika shughuli zao inakaguliwa na kuhakikiwa kwa mujibu wa Sheria ya Vipimo, Sura ya 340.
Amesema katika shughuli za viwandani, WMA itasimamia matumizi sahihi ya mizani mikubwa inayotumika kupimia malighafi, vifaa vya kupimia mafuta na pampu za mafuta ili kuhakikisha kiasi kinachopimwa kinaendana na kiwango halisi kinachotakiwa katika miamala ya kibiashara.
Aidha, amesema wakala huo utaendelea kukagua bidhaa zilizofungashwa kwa kuzingatia matakwa ya kisheria kuhusu vipimo, ikiwemo kuhakikisha kiasi cha bidhaa kinachotajwa kwenye kifungashio kinaendana na uzito au ujazo halisi uliomo, pamoja na kusimamia vipimo vya urefu na vipimo vingine vinavyotumika katika biashara.
Kwa upande wa wajasiriamali wadogo na wa kati, Kihulla amesema WMA imeongeza utoaji wa elimu kuhusu umuhimu wa kutumia mizani na vifaa vingine vya kupimia vilivyohakikiwa kisheria, akibainisha kuwa matumizi ya vipimo visivyo sahihi yanaweza kusababisha mmoja wa wahusika katika biashara kupata hasara na kuathiri uaminifu baina ya wafanyabiashara na wateja.
Ameongeza kuwa matumizi ya vipimo sahihi ni muhimu katika kuweka mazingira ya ushindani wa haki, kulinda maslahi ya watumiaji na kuhakikisha wafanyabiashara wanapata stahiki zao kulingana na kiasi cha bidhaa wanachouza au kununua.
Katika hatua nyingine, amesema WMA itaendelea kushirikiana na Shirika la Kuhudumia Viwanda Vidogo (SIDO) na Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) kuwawezesha vijana kutumia ujuzi wao kubuni na kutengeneza vifaa vya vipimo nchini, badala ya kutegemea kwa kiwango kikubwa vifaa vinavyoagizwa kutoka nje.


Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...