Mradi mkubwa wa Maji wa Miji 28 unaotekelezwa katika Kijiji cha Mavuji kilwa Masoko umekamilika na wananchi wameanza kupata huduma ya maji na kuondokana na changamoto ya magonjwa kama kipindupindu ulokua unawakumba mara kwa mara kutokana na adha ya maji.
Baada ya kufunguliwa kwa tone la kwanza la Mradi huu mkubwa wa kihistoria, Wananchi wameupokea mradi huu kwa furaha na shangwe huku wazee wakimuombea Dua Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan.
Waziri wa Maji Mhe Jumaa Aweso (Mb) ametembelea mradi huo nakujionea utekelezaji wake uku akisema maunganisho mapya ya huduma ya maji kwa wananchi wa Mavuji ni siku Saba tu.
Akizungumza na wananchi wa Kijiji cha Mavuji, kilwa Masoko , Lindi baada ya kukagua mradi mkubwa wa Maji wa Miji 28, amesisitiza kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa mazingira Kilwa Masoko (KIMUWASA) na Mamlaka zote za maji nchini huduma ya kuunganishiwa maji majumbani isizidi siku Saba.
Mradi huu mkubwa wa Maji wa Miji 28 Kilwa umegharimu kiasi cha Fedha Shilingi Bilioni 44 za kitanzania na umefikia asilimia 94.3 ya utekelezaji wake na tayari umeanza kutoa huduma kwa wakazi wa Kijiji cha Mavuji huku ukitegemewa kuwanufaisha wakazi zaidi ya 59,983 ambapo lita milioni 5 .5 za maji zitazalishwa kwa siku kutoka kwenye chanzo cha Mto Mavuji.
Baada ya kufunguliwa kwa tone la kwanza la Mradi huu mkubwa wa kihistoria, Wananchi wameupokea mradi huu kwa furaha na shangwe huku wazee wakimuombea Dua Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan.
Waziri wa Maji Mhe Jumaa Aweso (Mb) ametembelea mradi huo nakujionea utekelezaji wake uku akisema maunganisho mapya ya huduma ya maji kwa wananchi wa Mavuji ni siku Saba tu.
Akizungumza na wananchi wa Kijiji cha Mavuji, kilwa Masoko , Lindi baada ya kukagua mradi mkubwa wa Maji wa Miji 28, amesisitiza kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa mazingira Kilwa Masoko (KIMUWASA) na Mamlaka zote za maji nchini huduma ya kuunganishiwa maji majumbani isizidi siku Saba.
Mradi huu mkubwa wa Maji wa Miji 28 Kilwa umegharimu kiasi cha Fedha Shilingi Bilioni 44 za kitanzania na umefikia asilimia 94.3 ya utekelezaji wake na tayari umeanza kutoa huduma kwa wakazi wa Kijiji cha Mavuji huku ukitegemewa kuwanufaisha wakazi zaidi ya 59,983 ambapo lita milioni 5 .5 za maji zitazalishwa kwa siku kutoka kwenye chanzo cha Mto Mavuji.


.jpeg)



.jpeg)

Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...