Mwakilishi Msaidizi wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Chakula na Kilimo (FAO) nchini Tanzania, Charles Tulahi, amesema walimu na wazazi wana mchango mkubwa katika kutambua na kukuza vipaji vya wanafunzi, akiwahimiza kuendelea kuwaunga mkono watoto ili waweze kutumia uwezo wao kuchangia maendeleo ya taifa.
Akizungumza Oktoba 14, 2026, katika mashindano ya uchoraji yaliyoandaliwa na FAO katika Viwanja vya Shule ya Sekondari Usagara, jijini Tanga, ndani ya maonesho ya Siku ya Chakula Duniani, Tulahi amesema wanafunzi wanapaswa kuendelea kukuza vipaji vyao na kuwa mabalozi wa kuhamasisha ubunifu katika masuala ya chakula na lishe.
Amesema mashindano hayo ni fursa kwa wanafunzi kuonesha uwezo wao na kujifunza umuhimu wa ubunifu katika kuchangia upatikanaji wa chakula na kufikiwa kwa malengo ya Dira ya Maendeleo ya Taifa ya mwaka 2050, ameongeza kuwa ubunifu huo unapaswa kuendelea hata baada ya mashindano, ili ujumbe wake uweze kuwafikia watu wengi zaidi nchini.
Kwa upande wake, Mkuu wa Wilaya ya Muheza na Mgeni rasmi wa Mashindano hayo Ayubu Sebabile, amewahimiza wanafunzi kutumia vipaji vyao kuibua mawazo yatakayosaidia kuimarisha uzalishaji wa chakula nchini na kuchangia azma ya Tanzania kuwa miongoni mwa nchi zinazoongoza kwa uzalishaji wa chakula barani Afrika na duniani.
Sebabile amesema anatarajia wanafunzi kuwasilisha kazi za ubunifu zinazoendana na ujumbe wa mashindano hayo, huku akieleza kuwa washiriki wameandaliwa zawadi na washindi watano watakabidhiwa zawadi maalumu Oktoba 16, 2026, siku ya kilele cha maadhimisho ya Siku ya Chakula Duniani jijini Tanga.
Akizungumzia mashindano hayo msimamizi kutoka FAO amesema yanalenga kuwajengea wanafunzi uelewa wa kaulimbiu ya mwaka huu kwa kuhakikisha wanaitambua na kuitumia kama msingi wa michoro yao, ili kuonesha uhusiano kati ya ubunifu, chakula na lishe pamoja na malengo ya Dira ya Maendeleo ya Taifa ya mwaka 2050.
Amesema kazi za wanafunzi zitapitiwa na wataalamu na washindi watano watakabidhiwa zawadi Oktoba 16, 2026, wakati wa kilele cha maadhimisho hayo.
Mashindano hayo ni sehemu ya shughuli za kuelekea Siku ya Chakula Duniani, inayolenga kuongeza uelewa kuhusu umuhimu wa chakula, lishe na ubunifu katika kuboresha uzalishaji na upatikanaji wa chakula.
Akizungumza Oktoba 14, 2026, katika mashindano ya uchoraji yaliyoandaliwa na FAO katika Viwanja vya Shule ya Sekondari Usagara, jijini Tanga, ndani ya maonesho ya Siku ya Chakula Duniani, Tulahi amesema wanafunzi wanapaswa kuendelea kukuza vipaji vyao na kuwa mabalozi wa kuhamasisha ubunifu katika masuala ya chakula na lishe.
Amesema mashindano hayo ni fursa kwa wanafunzi kuonesha uwezo wao na kujifunza umuhimu wa ubunifu katika kuchangia upatikanaji wa chakula na kufikiwa kwa malengo ya Dira ya Maendeleo ya Taifa ya mwaka 2050, ameongeza kuwa ubunifu huo unapaswa kuendelea hata baada ya mashindano, ili ujumbe wake uweze kuwafikia watu wengi zaidi nchini.
Kwa upande wake, Mkuu wa Wilaya ya Muheza na Mgeni rasmi wa Mashindano hayo Ayubu Sebabile, amewahimiza wanafunzi kutumia vipaji vyao kuibua mawazo yatakayosaidia kuimarisha uzalishaji wa chakula nchini na kuchangia azma ya Tanzania kuwa miongoni mwa nchi zinazoongoza kwa uzalishaji wa chakula barani Afrika na duniani.
Sebabile amesema anatarajia wanafunzi kuwasilisha kazi za ubunifu zinazoendana na ujumbe wa mashindano hayo, huku akieleza kuwa washiriki wameandaliwa zawadi na washindi watano watakabidhiwa zawadi maalumu Oktoba 16, 2026, siku ya kilele cha maadhimisho ya Siku ya Chakula Duniani jijini Tanga.
Akizungumzia mashindano hayo msimamizi kutoka FAO amesema yanalenga kuwajengea wanafunzi uelewa wa kaulimbiu ya mwaka huu kwa kuhakikisha wanaitambua na kuitumia kama msingi wa michoro yao, ili kuonesha uhusiano kati ya ubunifu, chakula na lishe pamoja na malengo ya Dira ya Maendeleo ya Taifa ya mwaka 2050.
Amesema kazi za wanafunzi zitapitiwa na wataalamu na washindi watano watakabidhiwa zawadi Oktoba 16, 2026, wakati wa kilele cha maadhimisho hayo.
Mashindano hayo ni sehemu ya shughuli za kuelekea Siku ya Chakula Duniani, inayolenga kuongeza uelewa kuhusu umuhimu wa chakula, lishe na ubunifu katika kuboresha uzalishaji na upatikanaji wa chakula.


.jpeg)

.jpeg)
.jpeg)
Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...