-Aelezea jinsi shirika lilivyotumia mabilioni ya fedha kusogeza huduma karibu na wananchi

-Asema TBS ina jumla ya maabara 14 na zote zimeweza kupata ithibati za umahiri


Na Said Mwishehe,Michuzi TV

KATIKA kipindi cha Serikali ya awamu ya Sita (2021-2026), chini ya uongozi wa Rais Dk.Samia Suluhu Hassan Shirika la Viwango Tanzania( TBS) limekuwa mafanikio makubwa katika utekelezaji wa majukumu yake.

Mafanikio hayo yanaendana na kutimiza azma ya Shirika katika masuala mbalimbali yakiwemo ya utekelezaji wa miradi mbalimbali iliwa na lengo la kusogeza huduma karibu na wananchi.

Hayo yamesemwa leo Oktoba 27,2026 jijini Dar es Salaam na Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Viwango Tanzania(TBS) Dkt. Ashura Katunzi alipokuwa akizungumza kwenye kikao kazi kilichohusisha Wahariri wa vyombo vya habari nchini.Kikao kazi hicho kimeratibiwa na Ofisi ya Msajili wa Hazina ikiwa ni muendelezo wa mashirika ya umma na taasisi kutoa taarifa za mafanikio ya Serikali ya Awamu ya Sita.

Akifafanua zaidi Dk.Katunzi amesema TBS inaendelea na hatua za mwisho za ukamilishaji na makabidhiano ya mradi wa ujenzi wa maabara na ofisi katika eneo la Njedengwa, jijini Dodoma, au kwa jina jingine mradi wa Viwango House – Dodoma wenye thamani ya TZS 24.7 Bilioni.

Pia Shirika linaendelea na utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa ofisi na maabara katika Kanda ya Ziwa eneo la Kiseke Wilaya ya Ilemela – Mwanza unaojulikana kama Viwango House- Mwanza ambao unakadiriwa kugharimu Sh.bilioni 12.1 Bilioni huku pia likiwa hatua za awali za maandalizi za mradi wa ujenzi wa ofisi na maabara Jijini Arusha.

Pia amesema kwa upande wa Dodoma, maabara zilizojengwa zinahudumia pia mikoa ya karibu na Dodoma hususani Singida na Tabora. Aidha, maabara za Mwanza zinatarajiwa kuhudumia mikoa sita, ambayo ni Mwanza, Kagera, Mara, Geita, Shinyanga na Simiyu.

Amefafanua hatua hiyo ya ujenzi wa ofisi na maabara itasaidia kusogeza huduma karibu na wananchi na kuongeza ufanisi katika utoaji wa majibu ya vipimo vya sampuli.

Wakati huo huo amesema Serikali kupitia TBS imetumia zaidi ya Sh.bilioni 9.8 bilioni kwa ajili ya kuimarisha ofisi tisa za kanda.

Pia amesema ili kuwezesha Biashara, Shirika lina Kamati za Kitaalam (Technical Commitees) za Uandaaji Viwango 117 katika sekta ya chakula, kemikali, uhandisi mitambo, uhandisi umeme, uhandisi ujenzi, nguo na ngozi, madini na mitambo ya uchimbaji madini, mazingira na taaluma mtambuka (general tecniques).

“Katika mchakato wa kuandaa viwango Kamati hizo zinashirikisha wadau mbalimbali ikiwemo vyuo vikuu, taasisi za utafiti, wafanyabiashara, wazalishaji, vyama vya walaji, vyama na bodi za wataalam, taasisi za udhibiti na watunga sera.”

Pia amesema Shirika limefanikiwa kuandaa viwango 3901 vya sekta mbalimbali kwa kuzingatia mahitaji ya soko ambavyo vinasaidia wafanyabiashara, wajasiriamali na watoa huduma kuzalisha bidhaa bora zenye kukidhi matakwa ya viwango, hivyo kuwawezesha kufanya biashara ndani na nje ya nchi, hatua ambayo italeta tija na kuchochea ukuaji wa uchumi.

Aidha, jumla ya vyeti na leseni za ubora 3,940 vimetolewakwa wazalishaji, miongoni mwao wakiwemo wajasiriamali wadogo 1,683. Serikali kupitia TBS imekuwa ikitenga zaidi ya TZS milioni 300 kila mwaka kwa madhumuni ya kuhudumia wajasiriamali wadogo bila ya malipo yoyote.

“Leseni hizi zimesaidia wazalishaji kuzalisha bidhaa bora, ikiwa ni pamoja na bidhaa zao kuweza kuaminika sokoni na pia kufanya biashara nje ya mipaka ya Tanzania, hivyo kuchochea kasi ya ukuaji wa uchumi wa Taifa.

“Shirika limeendelea na huduma za usajili wa bidhaa za chakula na vipodozi pamoja na maeneo ya uzalishaji, uuzaji, usambazaji na uhifadhi wa chakula na vipodozi kwa lengo la kuhakiki ubora na usalama wa maeneo hayo ili kuendelea kulinda afya za walaji ambapo jumla ya bidhaa 9,731 zilisajiliwa na maeneo 80,836 yalisajiliwa.”

Ameongeza katika kuimarisha ukaguzi wa bidhaa zinazoingia nchini kutoka nchi za nje, TBS huhakiki ubora wa bidhaa na magari yaliyotumika kabla ya kusafirishwa kuja nchini ambapo katika kipindi cha serikali ya awamu ya sita jumla ya shehena za bidhaa 183,186 zilikaguliwa kabla ya kuingia nchini kupitia mfumo wa Pre-Shipment to Conformity (PVoC).

“Shehena za bidhaa 426,842 zilikaguliwa baada ya kufika nchini kupitia mfumo wa Destination Inspection (DI).Jumla ya magari 249,386 yalikaguliwa. Bidhaa hizo zinakaguliwa kwa lengo la kuiepusha Tanzania kuwa jalala la bidhaa duni pamoja na kulinda afya, usalama na mazingira ya watumiaji.

Kuhusu kuongeza ufanisi wa maabara amesema TBS ina jumla ya maabara 14 na zote zimeweza kupata ithibati za umahiri, ambapo maabara hizo zimehakikiwa na kupatiwa vyeti vya ithibati ya umahiri wa kimataifa.

“Hatua hiyo inamaanisha kuwa majibu ya sampuli kutoka katika maabara hizo yanaaminika na kukubalika popote duniani na hivyo kurahisisha biashara ndani na nje ya mipaka ya nchi yetu.Katika kipindi hicho TBS imeweza kupima sampuli zaidi ya 188,952 na kufanyia ugezi vifaa 54,396ambapo suala hili litasaidia kuhakikisha katika soko kunakuwa na bidhaa zenye ubora.”

Pia, maabara hizo zina mashine za kisasa (state-of -art-equipment) zinazopelekea kupata majibu kwa wakati na sahihi, Serikali imeweza kutumia kiasi kisichopungua Sh.12.9 bilioni kuhakikisha mashine hizi zinapatikana.

“Kuna mashine za kipekee ikiwemo ya hydrostatic pressure test ya kupima mabomba ya maji na yenye uwezo wa kupima mabomba yenye kipenyo cha milimita 12 sawa na inch 0.5 hadi milimita 800 sawa na inchi 32. Mashine hiyo ina uwezo pia wa kupima sampuli 120 kwa wakati mmojana kati ya nchi 54 za Barani Afrika inapatikana katika nchi tano tu ikiwemo Tanzania.






Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...