MOSHI.
MKUU wa Mkoa wa Kilimanjaro, Nurdin Babu, ameitaka Taasisi ya Wakala wa Taifa wa Huduma za Ugani (NAESA) kushirikiana kwa karibu na maafisa kilimo wa mkoa huo ili kuongeza tija katika sekta za kilimo na ufugaji, hususan katika utoaji wa elimu na ushauri wa kitaalamu kwa wakulima kupitia maafisa ugani.
Babu ameyasema hayo alipokutana na wataalamu kutoka Wizara ya Kilimo waliotembelea Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro kwa lengo la kuitambulisha NAESA ikiwa ni sehemu ya jitihada za Serikali za kuboresha usimamizi na utendaji wa huduma za ugani nchini.
Ameeleza kuwa ushirikiano huo ni muhimu katika kuimarisha huduma za ugani na kuhakikisha kuwa wakulima na wafugaji wanatumia mbinu bora za uzalishaji, hatua itakayochangia kukuza uchumi wa wananchi na maendeleo ya sekta ya kilimo nchini.
Akizungumza wakati wa utambulisho huo, Mkurugenzi wa Mafunzo kutoka NAESA, Felix Mrisho, ameeleza kuwa miongoni mwa majukumu ya taasisi hiyo ni kuratibu na kusimamia huduma za ugani katika sekta ya kilimo pamoja na kuanzisha na kusimamia miundombinu ya teknolojia za kilimo.
Alifafanua kuwa kitaifa NAESA itashirikiana na Ofisi za Wakuu wa mkoa, Wakuu wa Mikoa, Wakuu wa Wilaya, Mamlaka za Serikali za Mitaa pamoja na wadau wengine wa sekta ya kilimo katika kupanga, kutekeleza, kufuatilia na kutathmini shughuli za ugani.
Hata hivyo ushirikiano huo unalenga kuboresha upatikanaji na kuongeza ufanisi wa huduma za ugani kwa wakulima, ili kuwawezesha kupata utaalamu na mbinu bora za kilimo zitakazochochea uzalishaji na tija katika sekta hiyo.
MKUU wa Mkoa wa Kilimanjaro, Nurdin Babu, ameitaka Taasisi ya Wakala wa Taifa wa Huduma za Ugani (NAESA) kushirikiana kwa karibu na maafisa kilimo wa mkoa huo ili kuongeza tija katika sekta za kilimo na ufugaji, hususan katika utoaji wa elimu na ushauri wa kitaalamu kwa wakulima kupitia maafisa ugani.
Babu ameyasema hayo alipokutana na wataalamu kutoka Wizara ya Kilimo waliotembelea Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro kwa lengo la kuitambulisha NAESA ikiwa ni sehemu ya jitihada za Serikali za kuboresha usimamizi na utendaji wa huduma za ugani nchini.
Ameeleza kuwa ushirikiano huo ni muhimu katika kuimarisha huduma za ugani na kuhakikisha kuwa wakulima na wafugaji wanatumia mbinu bora za uzalishaji, hatua itakayochangia kukuza uchumi wa wananchi na maendeleo ya sekta ya kilimo nchini.
Akizungumza wakati wa utambulisho huo, Mkurugenzi wa Mafunzo kutoka NAESA, Felix Mrisho, ameeleza kuwa miongoni mwa majukumu ya taasisi hiyo ni kuratibu na kusimamia huduma za ugani katika sekta ya kilimo pamoja na kuanzisha na kusimamia miundombinu ya teknolojia za kilimo.
Alifafanua kuwa kitaifa NAESA itashirikiana na Ofisi za Wakuu wa mkoa, Wakuu wa Mikoa, Wakuu wa Wilaya, Mamlaka za Serikali za Mitaa pamoja na wadau wengine wa sekta ya kilimo katika kupanga, kutekeleza, kufuatilia na kutathmini shughuli za ugani.
Hata hivyo ushirikiano huo unalenga kuboresha upatikanaji na kuongeza ufanisi wa huduma za ugani kwa wakulima, ili kuwawezesha kupata utaalamu na mbinu bora za kilimo zitakazochochea uzalishaji na tija katika sekta hiyo.


.jpeg)


Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...