Na Janeth Raphael - MichuziTv
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, anatarajiwa kuzindua rasmi majengo ya ofisi za Wizara na Taasisi za Serikali pamoja na miundombinu ya kisasa katika Mji wa Serikali Mtumba, jijini Dodoma, Oktoba 30, 2026.
Msemaji Mkuu wa Serikali, Gerson Msigwa, amethibitisha tarehe hiyo alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari jijini Dodoma kuhusu utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Serikali. Amesema uzinduzi huo, ambao uliahirishwa kufuatia kifo cha mume wa Rais, sasa utafanyika kama ulivyopangwa upya, ukiwa hatua muhimu katika kuimarisha utendaji wa Serikali na hadhi ya Dodoma kama makao makuu ya shughuli za Serikali nchini.
Mradi wa Mji wa Serikali Mtumba umetekelezwa kwa awamu, ambapo awamu ya kwanza ilianza Novemba 28, 2018, kwa ujenzi wa majengo 23 ya ofisi za muda yaliyokamilika Machi 22, 2019. Awamu ya pili ilianza Oktoba 2021, ikilenga kujenga majengo ya kudumu ya Wizara na Taasisi za Serikali pamoja na miundombinu wezeshi. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Uratibu na Wenye Ulemavu, Profesa Palamagamba Kabudi, mradi huo unahusisha majengo ya Wizara 26, Taasisi 11 za Serikali na barabara za lami zenye urefu wa kilomita 57.1. Miundombinu hiyo inatarajiwa kuwezesha watumishi 18,510 kufanya kazi katika eneo hilo.
Mji huo umeendelezwa kwa kuzingatia dhana ya mji janja (Smart City), kwa kuweka mifumo ya kisasa ya umeme, maji, mawasiliano na usalama. Mradi unajumuisha kilomita 42 za miundombinu ya umeme inayopita chini ya ardhi, mifumo ya maji safi na maji taka, TEHAMA pamoja na kamera za ulinzi (CCTV). Aidha, Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania (TEMESA) ni miongoni mwa taasisi zinazoshiriki katika kufunga mifumo ya umeme, mawasiliano, viyoyozi, lifti na vifaa vingine vya kielektroniki katika baadhi ya majengo hayo.
Mbali na majengo ya ofisi, Mji wa Serikali Mtumba una barabara za lami, Uwanja wa Mashujaa, kituo cha zimamoto na mifumo ya mifereji ya maji. Usanifu wa eneo hilo pia umezingatia utunzaji wa mazingira kupitia mipango inayohusisha matumizi ya nishati mbadala, uvunaji wa maji ya mvua, upandaji miti na uboreshaji wa mandhari, kwa lengo la kujenga mazingira bora na endelevu ya kufanyia kazi.
Uzinduzi huo unatarajiwa kuimarisha uratibu wa shughuli za Serikali kwa kuzikutanisha Wizara na Taasisi mbalimbali katika eneo moja lenye miundombinu ya kisasa. Hatua hiyo inalenga kuboresha mazingira ya kazi, kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma kwa wananchi na kuchochea shughuli za kiuchumi na kijamii jijini Dodoma. Kukamilika na kuanza kutumika kwa miundombinu hiyo ni sehemu ya juhudi za Serikali za kuendeleza Mtumba kuwa kitovu muhimu cha shughuli za kiutawala nchini.
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, anatarajiwa kuzindua rasmi majengo ya ofisi za Wizara na Taasisi za Serikali pamoja na miundombinu ya kisasa katika Mji wa Serikali Mtumba, jijini Dodoma, Oktoba 30, 2026.
Msemaji Mkuu wa Serikali, Gerson Msigwa, amethibitisha tarehe hiyo alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari jijini Dodoma kuhusu utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Serikali. Amesema uzinduzi huo, ambao uliahirishwa kufuatia kifo cha mume wa Rais, sasa utafanyika kama ulivyopangwa upya, ukiwa hatua muhimu katika kuimarisha utendaji wa Serikali na hadhi ya Dodoma kama makao makuu ya shughuli za Serikali nchini.
Mradi wa Mji wa Serikali Mtumba umetekelezwa kwa awamu, ambapo awamu ya kwanza ilianza Novemba 28, 2018, kwa ujenzi wa majengo 23 ya ofisi za muda yaliyokamilika Machi 22, 2019. Awamu ya pili ilianza Oktoba 2021, ikilenga kujenga majengo ya kudumu ya Wizara na Taasisi za Serikali pamoja na miundombinu wezeshi. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Uratibu na Wenye Ulemavu, Profesa Palamagamba Kabudi, mradi huo unahusisha majengo ya Wizara 26, Taasisi 11 za Serikali na barabara za lami zenye urefu wa kilomita 57.1. Miundombinu hiyo inatarajiwa kuwezesha watumishi 18,510 kufanya kazi katika eneo hilo.
Mji huo umeendelezwa kwa kuzingatia dhana ya mji janja (Smart City), kwa kuweka mifumo ya kisasa ya umeme, maji, mawasiliano na usalama. Mradi unajumuisha kilomita 42 za miundombinu ya umeme inayopita chini ya ardhi, mifumo ya maji safi na maji taka, TEHAMA pamoja na kamera za ulinzi (CCTV). Aidha, Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania (TEMESA) ni miongoni mwa taasisi zinazoshiriki katika kufunga mifumo ya umeme, mawasiliano, viyoyozi, lifti na vifaa vingine vya kielektroniki katika baadhi ya majengo hayo.
Mbali na majengo ya ofisi, Mji wa Serikali Mtumba una barabara za lami, Uwanja wa Mashujaa, kituo cha zimamoto na mifumo ya mifereji ya maji. Usanifu wa eneo hilo pia umezingatia utunzaji wa mazingira kupitia mipango inayohusisha matumizi ya nishati mbadala, uvunaji wa maji ya mvua, upandaji miti na uboreshaji wa mandhari, kwa lengo la kujenga mazingira bora na endelevu ya kufanyia kazi.
Uzinduzi huo unatarajiwa kuimarisha uratibu wa shughuli za Serikali kwa kuzikutanisha Wizara na Taasisi mbalimbali katika eneo moja lenye miundombinu ya kisasa. Hatua hiyo inalenga kuboresha mazingira ya kazi, kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma kwa wananchi na kuchochea shughuli za kiuchumi na kijamii jijini Dodoma. Kukamilika na kuanza kutumika kwa miundombinu hiyo ni sehemu ya juhudi za Serikali za kuendeleza Mtumba kuwa kitovu muhimu cha shughuli za kiutawala nchini.


.jpeg)
Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...