Azma ya Tanzania ya kufikia uchumi wenye thamani ya Dola za Marekani trilioni 1 ifikapo mwaka 2050 inahitaji ushirikiano wa kimkakati utakaounganisha mitaji ya kimataifa na fursa zenye uwezo wa kuleta mageuzi katika uzalishaji wa nchi na kuimarisha mustakabali wake wa kiuchumi wa muda mrefu.
Katika Jukwaa la Uwekezaji la Tanzania (Tanzania Investment Forum) lililofanyika jijini London hivi karibuni, Benki ya Stanbic Tanzania ilikutana na wawekezaji wa kimataifa kujadili fursa zinazoibuka katika sekta mbalimbali za uchumi, sambamba na kufanya mazungumzo ya ngazi ya juu pembezoni mwa jukwaa hilo na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Mwigulu Lameck Nchemba, kuhusu namna ya kuhamasisha uwekezaji ili kufanikisha malengo ya maendeleo ya nchi.
Katika jukwaa hilo, Benki ya Stanbic Tanzania iliwezesha majadiliano ya kimkakati kati ya wawekezaji wa kimataifa na Serikali ya Tanzania, ikiwasilisha miradi ya kipaumbele ya Taasisi na Mashirika ya Umma, pamoja na kuainisha fursa za ushiriki wa mitaji ya sekta binafsi.
Ujumbe wa Stanbic, ukiungwa mkono na Balozi wa Tanzania nchini Uingereza, Mhe. Balozi Mbelwa Kairuki, pia ulipata fursa ya kukutana na viongozi waandamizi wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, wakiongozwa na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Mwigulu Lameck Nchemba, pamoja na Mawaziri wenye dhamana ya Fedha na Uwekezaji kutoka pande zote mbili za Muungano.
Mazungumzo hayo yalijikita katika kuharakisha upatikanaji wa mitaji ya kimataifa kwa ajili ya miradi ya kipaumbele ya maendeleo nchini, kuimarisha ushirikiano kati ya Serikali, sekta binafsi na taasisi za fedha, pamoja na kusukuma mbele malengo mapana ya maendeleo ya Taifa.
Waziri Mkuu alisisitiza nafasi muhimu ya taasisi za fedha kama Stanbic katika kuhamasisha mitaji, kuwezesha uwekezaji na kujenga ushirikiano imara zaidi kati ya sekta ya umma na sekta binafsi, ili kufanikisha utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.
Akizungumza kwa niaba ya Benki ya Stanbic Tanzania, Mkuu wa Kitengo cha Uwekezaji (Investment Banking), Sarah Mkiramweni, alisisitiza dhamira ya Benki ya kuunga mkono malengo ya maendeleo ya Serikali kwa kuendelea kuhamasisha mitaji ya ndani na ya kimataifa kwa ajili ya miradi ya kimkakati ya kitaifa.
Alibainisha rekodi ya Stanbic katika eneo hili, ambapo Benki imewezesha upatikanaji wa takriban Dola za Marekani bilioni 3 katika kipindi cha miaka minne iliyopita, hatua inayodhihirisha dhamira endelevu ya Benki katika kuunganisha miradi ya kipaumbele ya Tanzania na vyanzo stahiki vya mitaji.
“Kufikia azma ya Tanzania ya kuwa na uchumi wa Dola za Marekani trilioni 1 ifikapo mwaka 2050 kutahitaji uwekezaji mkubwa na ushirikiano imara. Katika Benki ya Stanbic, jukumu letu ni kusaidia kuhamasisha mitaji inayohitajika ili kufanikisha azma hii, kwa kuiunganisha Tanzania na wawekezaji wa kimataifa na kuandaa mifumo ya ufadhili inayowezesha utekelezaji wa miradi mikubwa ya maendeleo.
Lengo letu ni kuhakikisha uwekezaji huu unaleta manufaa halisi ya kiuchumi, kuanzia kuboreshwa kwa miundombinu ya nishati na uchukuzi hadi ukuaji wa viwanda na upatikanaji wa ajira. Tunajivunia hatua zilizopigwa kwa kushirikiana na Serikali, na tunaendelea kujizatiti kuunga mkono mageuzi ya kiuchumi ya muda mrefu ya Tanzania,” alisema Mkiramweni.
Ikiwa sehemu ya Kundi la Standard Bank (Standard Bank Group), benki kubwa zaidi barani Afrika, Stanbic inaunganisha uelewa wa kina wa soko la ndani na mtandao mpana wa kikanda, pamoja na uwezo wa kufikia masoko ya fedha ya kimataifa. Tuko katika nafasi madhubuti ya kuwaunganisha wawekezaji na fursa zilizopo, na kuandaa mifumo ya ufadhili katika sekta za miundombinu, nishati, usafirishaji, ujenzi wa uchumi wa viwanda pamoja na sekta nyingine za kimkakati.
Dhamira yetu ni kusaidia kuugeuza uwezo mkubwa wa uwekezaji ulionao Tanzania kuwa matokeo halisi: biashara na makampuni yenye tija, fursa za ajira, na ukuaji endelevu wa uchumi.
Tanzania ni nyumbani kwetu. Tunachochea ukuaji wake.
Mkuu wa Kitengo cha Uwekezaji (Investment Banking) wa Benki ya Stanbic Tanzania, Sarah Mkiramweni, akiwa na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Mwigulu Nchemba, pembezoni mwa Jukwaa la Uwekezaji la Tanzania (Tanzania Investment Forum) lililofanyika jijini London, Uingereza hivi karibuni.

.jpeg)
.jpeg)

Katika Jukwaa la Uwekezaji la Tanzania (Tanzania Investment Forum) lililofanyika jijini London hivi karibuni, Benki ya Stanbic Tanzania ilikutana na wawekezaji wa kimataifa kujadili fursa zinazoibuka katika sekta mbalimbali za uchumi, sambamba na kufanya mazungumzo ya ngazi ya juu pembezoni mwa jukwaa hilo na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Mwigulu Lameck Nchemba, kuhusu namna ya kuhamasisha uwekezaji ili kufanikisha malengo ya maendeleo ya nchi.
Katika jukwaa hilo, Benki ya Stanbic Tanzania iliwezesha majadiliano ya kimkakati kati ya wawekezaji wa kimataifa na Serikali ya Tanzania, ikiwasilisha miradi ya kipaumbele ya Taasisi na Mashirika ya Umma, pamoja na kuainisha fursa za ushiriki wa mitaji ya sekta binafsi.
Ujumbe wa Stanbic, ukiungwa mkono na Balozi wa Tanzania nchini Uingereza, Mhe. Balozi Mbelwa Kairuki, pia ulipata fursa ya kukutana na viongozi waandamizi wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, wakiongozwa na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Mwigulu Lameck Nchemba, pamoja na Mawaziri wenye dhamana ya Fedha na Uwekezaji kutoka pande zote mbili za Muungano.
Mazungumzo hayo yalijikita katika kuharakisha upatikanaji wa mitaji ya kimataifa kwa ajili ya miradi ya kipaumbele ya maendeleo nchini, kuimarisha ushirikiano kati ya Serikali, sekta binafsi na taasisi za fedha, pamoja na kusukuma mbele malengo mapana ya maendeleo ya Taifa.
Waziri Mkuu alisisitiza nafasi muhimu ya taasisi za fedha kama Stanbic katika kuhamasisha mitaji, kuwezesha uwekezaji na kujenga ushirikiano imara zaidi kati ya sekta ya umma na sekta binafsi, ili kufanikisha utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.
Akizungumza kwa niaba ya Benki ya Stanbic Tanzania, Mkuu wa Kitengo cha Uwekezaji (Investment Banking), Sarah Mkiramweni, alisisitiza dhamira ya Benki ya kuunga mkono malengo ya maendeleo ya Serikali kwa kuendelea kuhamasisha mitaji ya ndani na ya kimataifa kwa ajili ya miradi ya kimkakati ya kitaifa.
Alibainisha rekodi ya Stanbic katika eneo hili, ambapo Benki imewezesha upatikanaji wa takriban Dola za Marekani bilioni 3 katika kipindi cha miaka minne iliyopita, hatua inayodhihirisha dhamira endelevu ya Benki katika kuunganisha miradi ya kipaumbele ya Tanzania na vyanzo stahiki vya mitaji.
“Kufikia azma ya Tanzania ya kuwa na uchumi wa Dola za Marekani trilioni 1 ifikapo mwaka 2050 kutahitaji uwekezaji mkubwa na ushirikiano imara. Katika Benki ya Stanbic, jukumu letu ni kusaidia kuhamasisha mitaji inayohitajika ili kufanikisha azma hii, kwa kuiunganisha Tanzania na wawekezaji wa kimataifa na kuandaa mifumo ya ufadhili inayowezesha utekelezaji wa miradi mikubwa ya maendeleo.
Lengo letu ni kuhakikisha uwekezaji huu unaleta manufaa halisi ya kiuchumi, kuanzia kuboreshwa kwa miundombinu ya nishati na uchukuzi hadi ukuaji wa viwanda na upatikanaji wa ajira. Tunajivunia hatua zilizopigwa kwa kushirikiana na Serikali, na tunaendelea kujizatiti kuunga mkono mageuzi ya kiuchumi ya muda mrefu ya Tanzania,” alisema Mkiramweni.
Ikiwa sehemu ya Kundi la Standard Bank (Standard Bank Group), benki kubwa zaidi barani Afrika, Stanbic inaunganisha uelewa wa kina wa soko la ndani na mtandao mpana wa kikanda, pamoja na uwezo wa kufikia masoko ya fedha ya kimataifa. Tuko katika nafasi madhubuti ya kuwaunganisha wawekezaji na fursa zilizopo, na kuandaa mifumo ya ufadhili katika sekta za miundombinu, nishati, usafirishaji, ujenzi wa uchumi wa viwanda pamoja na sekta nyingine za kimkakati.
Dhamira yetu ni kusaidia kuugeuza uwezo mkubwa wa uwekezaji ulionao Tanzania kuwa matokeo halisi: biashara na makampuni yenye tija, fursa za ajira, na ukuaji endelevu wa uchumi.
Tanzania ni nyumbani kwetu. Tunachochea ukuaji wake.
Mkuu wa Kitengo cha Uwekezaji (Investment Banking) wa Benki ya Stanbic Tanzania, Sarah Mkiramweni, akiwa na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Mwigulu Nchemba, pembezoni mwa Jukwaa la Uwekezaji la Tanzania (Tanzania Investment Forum) lililofanyika jijini London, Uingereza hivi karibuni.
.jpeg)
.jpeg)



Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...