Taasisi ya Kuendeleza Kilimo Hai Tanzania (TOAM) imeitaka Serikali kuimarisha usambazaji wa taarifa kuhusu mbolea na viuatilifu vya kilimo hai vilivyosajiliwa, ili kuwawezesha maafisa ugani na wakulima kupata elimu sahihi ya pembejeo zinazofaa, kuongeza tija na kuepuka hasara zinazotokana na matumizi yasiyofaa ya viuatilifu.
Akizungumza Jijini Tanga, katika mwendelezo wa maadhimisho ya siku ya Chakula Duniani yaliyoanza Oktoba 10 hadi 16, Afisa Ushawishi na Utetezi wa TOAM, Paul Chilewa, amesema licha ya kuwepo kwa mbolea na viuatilifu vya kilimo hai vilivyosajiliwa na mamlaka husika, taarifa zake bado hazijawafikia ipasavyo maafisa ugani na wakulima wanaohitaji kuzitumia katika uzalishaji.
Amesema hali hiyo inaweza kuathiri wakulima wanaolenga masoko ya nje, akitoa mfano wa wakulima wa parachichi ambao mazao yao yanaweza kukataliwa katika masoko hayo kutokana na kubainika kwa mabaki ya viuatilifu, ameeleza kuwa changamoto hiyo inaweza kupunguzwa kwa kuwapatia wakulima elimu na taarifa sahihi kuhusu matumizi ya pembejeo zinazofaa tangu hatua za uzalishaji.
Chilewa amesema TOAM imeandaa orodha ya mbolea zilizosajiliwa ili kurahisisha upatikanaji wa taarifa zake, huku akibainisha kuwa bado kuna haja ya kuandaa na kusambaza taarifa za viuatilifu vilivyosajiliwa kwa maafisa ugani na wakulima nchini, Juhudi hizo ni sehemu ya kuunga mkono utekelezaji wa Mkakati wa Taifa wa Kilimo Ikolojia Hai wa mwaka 2023–2030, na wamekuwa wakishirikiana kwa ukaribu na TFRA pamoja na TPHPA.
Akizungumza Jijini Tanga, katika mwendelezo wa maadhimisho ya siku ya Chakula Duniani yaliyoanza Oktoba 10 hadi 16, Afisa Ushawishi na Utetezi wa TOAM, Paul Chilewa, amesema licha ya kuwepo kwa mbolea na viuatilifu vya kilimo hai vilivyosajiliwa na mamlaka husika, taarifa zake bado hazijawafikia ipasavyo maafisa ugani na wakulima wanaohitaji kuzitumia katika uzalishaji.
Amesema hali hiyo inaweza kuathiri wakulima wanaolenga masoko ya nje, akitoa mfano wa wakulima wa parachichi ambao mazao yao yanaweza kukataliwa katika masoko hayo kutokana na kubainika kwa mabaki ya viuatilifu, ameeleza kuwa changamoto hiyo inaweza kupunguzwa kwa kuwapatia wakulima elimu na taarifa sahihi kuhusu matumizi ya pembejeo zinazofaa tangu hatua za uzalishaji.
Chilewa amesema TOAM imeandaa orodha ya mbolea zilizosajiliwa ili kurahisisha upatikanaji wa taarifa zake, huku akibainisha kuwa bado kuna haja ya kuandaa na kusambaza taarifa za viuatilifu vilivyosajiliwa kwa maafisa ugani na wakulima nchini, Juhudi hizo ni sehemu ya kuunga mkono utekelezaji wa Mkakati wa Taifa wa Kilimo Ikolojia Hai wa mwaka 2023–2030, na wamekuwa wakishirikiana kwa ukaribu na TFRA pamoja na TPHPA.


.jpeg)


.jpeg)
.jpeg)
Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...