Na Mwandishi Wetu
Taasisi ya Utafiti wa Kilimo Tanzania (TARI) inapenda kuwataarifu wadau wote
wanaojihusisha na uzalishaji, usambazaji na uuzaji wa mbegu zinazomilikiwa na
Taasisi kuwa ni wajibu wao kuhakikisha wanazingatia taratibu za haki miliki, ikiwemo

kusaini mikataba rasmi ya matumizi (Licensing Agreements) na kulipa mirabaha stahiki kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha 30 vikisomwa pamoja na Kifungu cha 40 cha Sheria ya Haki Miliki za Ugunduzi wa Mbegu za Mimea (Plant Breeders' RightsAct), pamoja na Kanuni ya 33(b) ya Kanuni za Taasisi ya Utafiti wa Kilimo Tanzania, 2023, TSN. 448 la tarehe 30 Juni 2023.

Kwa mantiki hiyo, TARI inatoa wito kwa wazalishaji, wasambazaji, wauzaji, kampuni, taasisi na mtu yeyote anayejihusisha au anayetarajia kuanza kuzalisha, kusambaza au kuuza mbegu au teknolojia nyingine yoyote inayomilikiwa na TARI, kuwasiliana na

Taasisi ndani ya kipindi cha siku thelathini (30) na kipindi hicho cha siku 30 kikiisha, TARI itachukua hatua za kisheria dhidi ya wadau wote watakaoshindwa kutekeleza wito huu. Lengo la tangazo hili ni kuwataka wadau:

. Kujisajili

i. Kuhakiki na kuhuisha taarifa zao
i. Kusaini mikataba rasmi ya matumizi ya teknolojia na mbegu za TARI; na
İv. Kuweka utaratibu sahihi wa ulipaji wa mirabaha kwa mujibu wa Sheria na Kanuni.
Taarifa hili imetangazwa rasmi kwenye Gazeti la Serikali Namba.18012 la tarehe 9

Oktoba, 2026.
Taarifa ziwasilishwe kwa anuani ifuatayo:
Mkurugenzi Mkuu,

Taasisi ya Utafiti wa Kilimo Tanzania (TARI),

Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...