Na Mwamvua Mwinyi, Bagamoyo
WIZARA ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi imeanza kushughulikia kapu la hoja za ardhi wilayani Bagamoyo, mkoani Pwani, huku ikiwataka wananchi kuhakiki nyaraka za umiliki kabla ya kununua viwanja au mashamba ili kuepuka migogoro inayoweza kujitokeza.
Wito huo umetolewa na Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Dkt. Leonard Akwilapo, Oktoba 19, 2026, wakati wa Kliniki Maalumu ya Ardhi iliyofanyika katika viwanja vya Shule ya Msingi Majengo, Bagamoyo, kufuatia agizo la Waziri Mkuu, Dkt. Mwigulu Nchemba, la kushughulikia changamoto za ardhi katika eneo hilo.
Dkt. Akwilapo amesema miongoni mwa changamoto kubwa ni uvamizi wa maeneo yenye wamiliki halali, akisisitiza kuwa migogoro inayohusu maeneo yenye hukumu za mahakama inapaswa kushughulikiwa kwa kuzingatia maamuzi yaliyotolewa na taratibu za kisheria.
Ameeleza kliniki hiyo inalenga kusikiliza na kushughulikia kero za wananchi, hususan zinazohusiana na Eneo Maalumu la Kiuchumi la Bagamoyo.
Amefafanua kuwa zoezi hilo lililoanza Oktoba 19, 2026, limepangwa kudumu kwa wiki moja, huku muda huo ukiweza kuongezwa kulingana na wingi wa changamoto zitakazojitokeza.
Akizungumzia uendeshaji wa kliniki hiyo, Kamishna wa Ardhi, Nathaniel Nhonge, anasisitiza umuhimu wa kutoa huduma kwa wakati na kuzingatia mahitaji ya wananchi, wakiwemo wazee na watu wenye mahitaji maalumu.
Mbunge wa Bagamoyo, Subira Mgalu, amesema kliniki hiyo itakuwa na manufaa kwa wananchi wenye kero za ardhi, akifafanua kuwa ombi lake lililenga kuwasaidia wananchi kupata ufumbuzi wa changamoto zao, bila kuingilia mashauri ambayo tayari yameamuliwa na mahakama.
Ameipongeza Serikali chini ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kusikiliza wananchi na Wizara ya Ardhi kwa kutekeleza agizo la Waziri Mkuu, huku akiwataka wananchi kuheshimu maamuzi ya mahakama na kuepuka hatua zinazoweza kusababisha madhara zaidi, ikiwemo kuvunjiwa majengo yaliyojengwa katika maeneo yenye migogoro.
Kwa upande wake, Mkuu wa Wilaya ya Bagamoyo, Shaibu Ndemanga, amewataka wananchi kueleza kwa uwazi kero zao za ardhi, muda zilipoanza na hatua zilizokwisha kuchukuliwa ili kurahisisha utambuzi na utatuzi wake.
Amesema baadhi ya mashauri bado yako mahakamani, hivyo Serikali haiwezi kuingilia maamuzi yaliyokwisha kutolewa, na kuwataka wasiokubaliana na hukumu kufuata taratibu za kisheria.
Waziri Mkuu, Dkt. Mwigulu Nchemba, alitoa agizo hilo Oktoba 16, 2026, wakati akikagua maendeleo ya ujenzi wa kongani ya viwanda ya Kampuni ya Hongwang Tanzania (HWTZ SEZ Limited) na kuzungumza na wananchi katika viwanja vya Shule ya Msingi Majengo.
WIZARA ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi imeanza kushughulikia kapu la hoja za ardhi wilayani Bagamoyo, mkoani Pwani, huku ikiwataka wananchi kuhakiki nyaraka za umiliki kabla ya kununua viwanja au mashamba ili kuepuka migogoro inayoweza kujitokeza.
Wito huo umetolewa na Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Dkt. Leonard Akwilapo, Oktoba 19, 2026, wakati wa Kliniki Maalumu ya Ardhi iliyofanyika katika viwanja vya Shule ya Msingi Majengo, Bagamoyo, kufuatia agizo la Waziri Mkuu, Dkt. Mwigulu Nchemba, la kushughulikia changamoto za ardhi katika eneo hilo.
Dkt. Akwilapo amesema miongoni mwa changamoto kubwa ni uvamizi wa maeneo yenye wamiliki halali, akisisitiza kuwa migogoro inayohusu maeneo yenye hukumu za mahakama inapaswa kushughulikiwa kwa kuzingatia maamuzi yaliyotolewa na taratibu za kisheria.
Ameeleza kliniki hiyo inalenga kusikiliza na kushughulikia kero za wananchi, hususan zinazohusiana na Eneo Maalumu la Kiuchumi la Bagamoyo.
Amefafanua kuwa zoezi hilo lililoanza Oktoba 19, 2026, limepangwa kudumu kwa wiki moja, huku muda huo ukiweza kuongezwa kulingana na wingi wa changamoto zitakazojitokeza.
Akizungumzia uendeshaji wa kliniki hiyo, Kamishna wa Ardhi, Nathaniel Nhonge, anasisitiza umuhimu wa kutoa huduma kwa wakati na kuzingatia mahitaji ya wananchi, wakiwemo wazee na watu wenye mahitaji maalumu.
Mbunge wa Bagamoyo, Subira Mgalu, amesema kliniki hiyo itakuwa na manufaa kwa wananchi wenye kero za ardhi, akifafanua kuwa ombi lake lililenga kuwasaidia wananchi kupata ufumbuzi wa changamoto zao, bila kuingilia mashauri ambayo tayari yameamuliwa na mahakama.
Ameipongeza Serikali chini ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kusikiliza wananchi na Wizara ya Ardhi kwa kutekeleza agizo la Waziri Mkuu, huku akiwataka wananchi kuheshimu maamuzi ya mahakama na kuepuka hatua zinazoweza kusababisha madhara zaidi, ikiwemo kuvunjiwa majengo yaliyojengwa katika maeneo yenye migogoro.
Kwa upande wake, Mkuu wa Wilaya ya Bagamoyo, Shaibu Ndemanga, amewataka wananchi kueleza kwa uwazi kero zao za ardhi, muda zilipoanza na hatua zilizokwisha kuchukuliwa ili kurahisisha utambuzi na utatuzi wake.
Amesema baadhi ya mashauri bado yako mahakamani, hivyo Serikali haiwezi kuingilia maamuzi yaliyokwisha kutolewa, na kuwataka wasiokubaliana na hukumu kufuata taratibu za kisheria.
Waziri Mkuu, Dkt. Mwigulu Nchemba, alitoa agizo hilo Oktoba 16, 2026, wakati akikagua maendeleo ya ujenzi wa kongani ya viwanda ya Kampuni ya Hongwang Tanzania (HWTZ SEZ Limited) na kuzungumza na wananchi katika viwanja vya Shule ya Msingi Majengo.


.jpeg)






Toa Maoni Yako:
0 comments so far,add yours
Hii ni Blog ya Watanzania popote walipo duniani kwa ajili ya kuhabarisha, kutoa/kupokea taarifa na kuelimisha mambo yote yaliyo chanya kwa Taifa letu. Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...